- เสียเพราะรักPosted 9 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
TPLAS เปิดตัวบรรจุภัณฑ์ใหม่ในงาน mai forum 2019
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/07/TPLAS-300x336.jpg)
เรียกว่าเป็นอีกหนึ่งหุ้นในตลาดหลักทรัพย์เอ็ม เอไอ ที่น่าจับตาไม่แพ้ตัวอื่นๆ แม้ว่าในช่วงที่ผ่านมาจะเงียบๆไปบ้าง แต่นั่นก็เป็นเพราะ บอสใหญ่ แห่ง บมจ.ไทยอุตสาหกรรมพลาสติก (1994) หรือ TPLAS “ธีระชัย ธีระรุจินนท์” แอบซุ่มเงียบ ไปศึกษาโปรดักส์ใหม่ ที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม เพื่อตอบโจทย์ความต้องการของตลาดผู้บริโภค ที่ขณะนี้หันมาให้ความสำคัญกับบรรจุภัณฑ์ที่ย่อยสลายง่าย งานนี้แว่วๆว่า เตรียมยกบรรจุภัณฑ์ แบบชนิดที่เรียกว่า ใหม่กิ๊ก แบบสดร้อน ภายใต้ โปรดักส์ “ กล่องบรรจุอาหาร ” หัวใจสีเขียว มาเปิดตัวในงาน mai Forum 2019 เป็นแห่งแรก เรียกว่า กลับมาคร่าวนี้ ไม่ได้มาเล่นๆนะจ๊ะ เพราะบอสกระซิบว่า นอกจากจะส่งเสริมการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมแล้ว ยังเป็นการใส่ใจสุขภาพของผู้บริโภคอย่างแท้จริงอีกด้วย ใครสนใจสามารถแวะเวียน มาเยี่ยมชมTPLAS หัวใจสีเขียว ได้ที่บูธ 104
You must be logged in to post a comment Login