- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 11 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
ชวนเที่ยวงาน “ท่องเที่ยวเมืองสนุก ณ สุขสยาม”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/07/san-287x336.jpg)
กลุ่มจังหวัดภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน 2 หรือ“กลุ่มจังหวัดสนุก” ประกอบด้วย สกลนคร นครพนม และมุกดาหาร ได้ร่วมกันจัดงาน“ท่องเที่ยวเมืองสนุก ณ สุขสยาม” ภายใต้โครงการท่องเที่ยวกลุ่มจังหวัดสนุกตามรอยอารยธรรมลุ่มน้ำโขง (ธรรมะ ธรรมชาติ วัฒนธรรม) สู่สากลระหว่างวันที่ 2 – 6 กรกฎาคม 2562 ณ เมืองสุขสยาม ไอคอนสยาม ร่วมสัมผัสวิถีชีวิตที่งดงามอารยธรรมลุ่มน้ำโขง และช้อปกันอย่างจุใจกับผลิตภัณฑ์เด่น บริการดี ภูมิปัญญาท้องถิ่นไทย อาทิ เนื้อโคขุนมุกดาหาร, ผ้าหมักโคลน, งานฝีมือจากต้นกก,ผ้าย้อมมูลควาย, ข้าวฮางงอกเป็นต้น พร้อมสนุกไปกับมินิคอนเสิร์ตจากศิลปินมากมาย และร่วมกิจกรรมลุ้นรับของรางวัลตลอดงานติดตามความเคลื่อนไหวของงานได้ที่ facebook : สำนักงานท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดมุกดาหาร
You must be logged in to post a comment Login