- เสียเพราะรักPosted 14 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
เสริมคม! “แข้งเทพ” เปิดตัว “ชนานันท์” ลุยศึกเลกสอง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/07/1562141577168-300x225.jpg)
ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด บรรลุข้อตกลงในการคว้าตัว “ทู” ชนานันท์ ป้อมบุบผา กองหน้าดีกรีทีมชาติไทยจากสโมสร สุพรรณบุรี เอฟซี มาร่วมทัพช่วงเปิดตลาดเลกสอง นับเป็นการเสริมแนวรุกรายที่สองต่อจาก เจย์ซี จอห์น
วันนี้ที่อาคาร ทรู ทาวเวอร์ ถนนรัชดาภิเษก สโมสร ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด แถลงข่าวเปิดตัว “ทู” ชนานันท์ ป้อมบุบผา ศูนย์หน้าทีมชาติไทยชุดเอเชียน คัพ 2019 เข้าร่วมทีมลุยศึกในครึ่งฤดูกาลหลัง ซึ่งแข้งเทพยังมีลุ้นทั้งแชมป์ลีกและแชมป์ฟุตบอลถ้วย โดยเจ้าทูจะสวมเสื้อหมายเลข 20 ลงสนามให้กับทีม
สำหรับ “ทู” ชนานันท์ ป้อมบุบผา ปัจจุบันอายุ 27 ปี ผ่านการค้าแข้งให้กับ เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด, อินทรีเพื่อนตำรวจ, โอสถสภาฯ, บีอีซี เทโรศาสน และล่าสุดกับ สุพรรณบุรี เอฟซี ก่อนจะย้ายมาร่วมทัพ ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด กับทีมชาติไทย ชนานันท์ เคยผ่านการติดทีมชาติไทยชุดใหญ่, ชุดเอเชียนเกมส์ และชุดแชมป์ซีเกมส์
You must be logged in to post a comment Login