- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
BIZ เดินหน้าบิ๊กโปรเจ็ครพ.จุฬาฯ
มาแล้วคร้าบบบ…. เครื่อง “ไซโคลตรอน” ของบมจ.บิสซิเนสอะไลเม้นท์( BIZ ) เป็นเครื่องสำหรับรักษาผู้ป่วยมะเร็งด้วยอนุภาคโปรตอน เริ่มทำการติดตั้งที่ รพ.จุฬาฯ ไปแล้วเมื่อเร็ว ๆ นี้ เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งความคืบหน้าของบิ๊กโปรเจ็ค มูลค่ากว่า 1.2 พันล้านบาท งานนี้ “วรวิทย์ สีลภูสิทธิ์” รองประธานเจ้าหน้าที่บริหาร ลงมาคุมเข้ม เกาะติดด้วยตัวเองอย่างใกล้ชิดตลอด ๆ เพื่อให้บรรลุเป้าหมายตามแผนที่วางไว้ ซึ่งโครงการนี้จะแล้วเสร็จในปี 63 อีกทั้งจะเป็นโครงการที่ช่วยผลักดันให้ BIZ เติบโตอย่างก้าวกระโดด เห็นกันแบบนี้แล้ว รับรองไม่ทำให้นักลงทุนผิดหวัง แน่นอนนะคร้าบบ
You must be logged in to post a comment Login