- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 21 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
ดินเนอร์อาหารอิตาเลียนมื้อพิเศษที่ห้องอาหารนัมเบอร์ 43 อิตาเลียน บิสโทร
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/07/page14-268x336.jpg)
ตั้งแต่วันที่ 14-21 กรกฎาคม 2562 ห้องอาหารนัมเบอร์ 43 อิตาเลียน บิสโทร โรงแรมเคป เฮ้าส์ กรุงเทพฯ ซอยหลังสวน ขอเชิญทุกท่านเติมเต็มความสุขพร้อมอิ่มอร่อยสุขภาพดีกับ “เทศกาลปลาแซลมอน & ปลาเทราต์” ที่เชฟคัดสรรวัตถุดิบอย่างพิถีพิถันนำมารังสรรค์เป็นเมนูอิตาเลียนจานเด็ดสุดเอ็กซ์คลูซีฟ อาทิ ปลาแซลมอนย่างสอดไส้เนื้อปู ผักโขม มะเขือเทศอบแห้ง และพูเรถั่วกรีนพีกับโหระพา (790++ บาท), ปลาแซลมอน & ปลาเทราต์ ทาร์ทาร์ เสิร์ฟพร้อม อะโวคาโดและผักสลัดต้นอ่อน (340++ บาท), พานาคอตต้ารูบาร์บเสิร์ฟพร้อมเบอร์รี่ (220++ บาท) และอีกหลากหลายเมนูซิกเนเจอร์โดนใจที่คนรักอาหารอิตาเลียนต้องลอง เปิดให้บริการทุกมื้อค่ำ เวลา 18.00-24.00 น. (รับออเดอร์ถึง 23.30 น.)
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม หรือ สำรองที่นั่ง โทร: 02 658 7444 หรือเยี่ยมชมเว็บไซต์ www.capecollection.com
** กลุ่มโรงแรมในเครือ เคป & แคนทารี โฮเทลส์ สนับสนุนการป้องกันการทารุณสัตว์ซึ่งโรงแรมฯ มีนโยบายชัดเจนในการห้ามไม่ให้มีการขาย หูฉลาม รังนก และตับห่าน ในทุกห้องอาหารของโรงแรม **
You must be logged in to post a comment Login