- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 12 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
มูลนิธิมิตซูบิชิ อิเล็คทริคไทย รวมพลังจิตอาสา
นายปรมินทร์ วงศ์สุวัฒน์ รองอธิบดีกรมป่าไม้ เป็นประธานและร่วมกิจกรรมปลูกป่า สร้างฝาย และเปิดธนาคารขยะรีไซเคิล โดยมี มร.ทาเคชิ โอชิมะ พร้อมด้วย มร.ฮิโระอากิ คอนโด้ รองประธานกรรมการ มูลนิธิมิตซูบิชิ อิเล็คทริคไทย นำทีมพนักงานกว่า 500 คน จาก 11 บริษัทในเครือ ร่วมกิจกรรมปลูกต้นไม้บนพื้นที่กว่า 30 ไร่ ภายใต้โครงการ “ภาคีสนับสนุนป่าชุมชนลดโลกร้อน” โดยกิจกรรมดังกล่าวได้จัดขึ้นอย่างต่อเนื่องเป็นปีที่ 2 ระหว่างมูลนิธิมิตซูบิชิ อิเล็คทริคไทย กรมป่าไม้ องค์การบริหารจัดการก๊าซเรือนกระจก (องค์การมหาชน) และคณะกรรมการป่าชุมชนบ้านหนองม่วง เพื่อสร้างจิตสำนึกในการอนุรักษ์ทรัพยากรของชาติ ด้วยถ้อยแถลงของกลุ่มบริษัทมิตซูบิชิ อิเล็คทริค ที่มีเจตนารมณ์ในการ “เปลี่ยนแปลงเพื่อสิ่งที่ดีกว่า” (Changes for the Better) ไม่เพียงแค่ชุมชน แต่รวมไปถึงการพัฒนาด้านสิ่งแวดล้อมที่จะนำไปสู่การเปลี่ยนแปลงอย่างยั่งยืน พร้อมทั้งส่งเสริมการดำเนินงานป่าชุมชนให้เกิดประโยชน์สูงสุด ณ ป่าชุมชนบ้านหนองม่วง จังหวัดระยอง เมื่อเร็วๆนี้
You must be logged in to post a comment Login