- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 14 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
ยูเมะพลัส “ให้น้องวางใจ…ง่ายทุกฝัน” มุ่งหน้าสร้างความยั่งยืน ณ โรงเรียนบ้านสร้างหินวิทยานุเคราะห์ จ. สกลนคร
เมื่อวันที่ 27 มิถุนายน 2562 มร. ฮิโตชิ โยโกฮามา ประธานกรรมการและประธานเจ้าหน้าที่บริหาร คณะผู้บริหาร บมจ. อีซี่บาย พร้อมด้วยพี่น้องชาวอีซี่บายร่วมกับชมรมทำดีเพื่อสังคม มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตสกลนคร และชาวท้องถิ่น ร่วมมือร่วมใจกันมาร่วม กิจกรรม ยูเมะพลัส “ให้น้องวางใจ…ง่ายทุกฝัน” โดยคุณเบญญา สัพโส ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสร้างหินวิทยานุเคราะห์ เป็นตัวแทนโรงเรียนในการรับมอบอุปกรณ์การเรียนการสอน อุปกรณ์กีฬา พันธุ์พืชพันธุ์ปศุสัตว์นอกจากนี้ อีซี่บายยังได้เลี้ยงอาหารกลางวันแก่น้องๆอีกด้วย กิจกรรมนี้เป็นอีกหนึ่งกิจกรรมเพื่อสังคมที่ช่วยพัฒนาโรงเรียนและคุณภาพชีวิตนักเรียนในพื้นที่ห่างไกลอย่างยั่งยืน
You must be logged in to post a comment Login