- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
เคทีซีเตรียมออกบูธโชว์แนวคิด “Everyday Digital Lifestyle” ในงาน Bangkok FinTech Fair 2019
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/07/182-300x248.jpg)
“เคทีซี” หรือ บมจ.บัตรกรุงไทย เตรียมยกทีมออกบูธในงาน “Bangkok FinTech Fair 2019” ชูแนวคิด “Everyday Digital Lifestyle” นำเสนอเครื่องมือดิจิทัลที่มีประสิทธิภาพรูปแบบต่างๆ เพื่อเข้าถึงบริการทางการเงินของเคทีซีในชีวิตประจำวันได้อย่างสะดวกสบายและปลอดภัย ไม่ว่าจะเป็นการใช้งานผ่านโมบาย แอปพลิเคชัน “KTC Mobile” และ “KTC Promo” หรือบริการ “KTC Online” ผ่านเว็บไซต์แพลตฟอร์ม และเว็บไซต์ “KTC” รวมถึงการใช้บัตรเครดิตผ่านช่องทางชำระเงินบนสมาร์ทโฟนอย่างซัมซุงเพย์ (Samsung Pay) และแวเรเบิลดีไวซ์ (Wearable Devices) ต่างๆ เช่น ฟิทบิท เพย์ (Fitbit Pay) การ์มิน เพย์ (Garmin Pay) ซึ่งตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์ของสมาชิกที่สนใจเทคโนโลยีใหม่ๆ นอกจากนี้ ยังเปิดให้ผู้เยี่ยมชมบูธเคทีซีในงานฯ ได้สัมผัสประสบการณ์ตรงจากการใช้แอป “KTC Mobile” ที่สะดวกสบายและคุ้มค่าในยุคสังคมไร้เงินสด (Cashless Society) เพียงดาวน์โหลดแอป “KTC Mobile” และใช้คะแนน KTC FOREVER เพียง 99 คะแนน ในการแลกรับอาหารและขนมจากแมคโดนัลด์ (McDonald’s) อาฟเตอร์ยู (After You) และฮาเก้น-ดาส (Haagen-Dazs) ที่บูธ “เคทีซี” โซน C อาคารศูนย์การเรียนรู้ ธนาคารแห่งประเทศไทย ระหว่างวันที่ 18-19 กรกฎาคม 2562 นี้
You must be logged in to post a comment Login