- เสียเพราะรักPosted 12 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
“ชบาแก้ว U16″ ซ้อมครั้งแรกที่จีน, กัปตัน ปลื้มใจเชื่อทีมพัฒนาขึ้นมากหลังกลับจากฝรั่งเศส
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/07/1563257760559-300x199.jpg)
วันที่ 15 พฤษภาคม 2562 เวลา 18.00 น. ตามเวลาประเทศไทย ฟุตบอลหญิงทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ลงทำการฝึกซ้อมเป็นครั้งแรกหลังเดินทางถึง เมือง เวยฟาง ประเทศจีน เพื่อเตรียมพร้อมสำหรับการแข่งขันฟุตบอลรายการ CFA International U-16 Women’s Football Tournament 2019
การฝึกซ้อมครั้งนี้ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง โดยเน้นไปที่ฟื้นฟูสภาพร่างกายหลังจากเดินทางเป็นเวลา 7 ชั่วโมง โดยสภาพอากาศค่อนข้างร้อน ใกล้เคียงกับประเทศไทย
หลังการฝึกซ้อม ปลื้มใจ สนธิสวัสดิ์ กัปตันทีมฟุตบอลหญิงไทยรุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี กล่าวว่า “ ก่อนที่เราจะเดินทางมาประเทศจีนพวกหนูก็ได้มีโอกาสไปแข่งขันที่ประเทศฝรั่งเศษในรายการอุ่นเครื่อง และได้เจอกับผู้เล่นต่างทวีป”
“จากการที่ได้ไปที่นั้นพวกเราก็พัฒนาขึ้นมาก เพราะเล่นในแผนของทีม พัฒนาทั้งเกมรุกสปีดเกม ทำให้เรานำวิธีการเล่นมาปรับใช้ ในช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา เพื่อนๆทุกคนก็พัฒนาขึ้นกันทุกคนเลยค่ะ ดูแลร่างกายและเข้าใจในการเล่นด้วยกันมากขึ้น”
“สำหรับการมาแข่งในทัวร์นาเมนต์นี้ตั้งเป้าหมายเป็นแชมป์ และพยายามเอาชนะให้ได้ทุกทีมนัดแรกเราพบกับเจ้าภาพก็รู้สึกกดดันนิดหน่อยค่ะ ตื่นเต้นค่ะและก็ไม่เคยเล่นพบกับจีนมาก่อนในนามทีมชาติ”
“อย่างไรก็ตาม พวกหนูเพื่อนๆทุกคนจะทำให้เต็มที่สุดค่ะ ฝากแฟนบอลชาวไทยเชียร์พวกหนูด้วยนะคะ”
ฟุตบอลหญิงทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี จะทำการแข่งขันฟุตบอลรายการ CFA International U-16 Women’s Football Tournament 2019 นัดแรก พบกับ จีน ที่สนาม เวยฟาง โอลิมปิกส์ ปาร์ค สเตเดียม วันที่ 17 กรกฎาคม 2562 เวลา 18.35 น. ตามเวลาประเทศไทย
You must be logged in to post a comment Login