- เสียเพราะรักPosted 12 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
กิเลนผยอง อัด กว่างโซ้ง 3-0 เปิดหัวยูธลีก U-17 รอบไฟนอล
เมื่อเวลา 19.00 น. ของวันที่ 16 กรกฏาคม ที่ผ่านมา ที่สนามมหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตอุดรธานี เป็นการแข่งขันฟุตบอลลีกเยาวชนแห่งชาติ รอบชิงแชมป์ประเทศไทย ในรุ่นอายุไม่เกิน 17 ปี กลุ่ม บี คู่ที่สอง เป็นการพบกันของ เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด (ชุดแดง) พบกับ สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด (ชุดเทา)
เกมครึ่งแรกนาทีที่ 12 เอสซีจี เมืองทอง ได้จุดโทษจากจังหว่ะที่ พงศธร ขวัญทอง แนวรับเชียงราย ทำแฮนด์บอลในกรอบเขตโทษ ผู้ตัดสินชี้เป็นลูกจุดโทษทันที ก่อนที่จะเป็น ปุรเชษฐ์ ทอดสนิท สังหารเข้าไปไม่พลาด กิเลนผยอง ออกนำก่อน 1-0
นาทีที่ 28 สิงห์ เชียงราย ได้ลุ้นบ้างจากการยิงเลียดนอกกรอบของ ปิยรักษ์ กวางแก้ว แต่ไม่ผ่านมือ โสภณวิทย์ รักชาติ นายด่านเมืองทอง
เกมครึ่งหลัง นาทีที่ 53 เอสซีจี เมืองทอง มาได้ประตูหนีห่าง 2-0 จากการยิงเท้าซ้ายนอกกรอบระยะ 23 หลาของ ปุรเชษฐ์ ทอดสนิท แม้ว่า นัฐพงษ์ บุตรศรีสุทธิ์ นายทวารเชียงราย ปัดโดนบอล แต่สุดท้ายบอลแรงเข้าตาข่ายไป
นาทีที่ 74 เมืองทองทิ้งห่าง 3-0 จากการหลุดกำดักล้ำหน้าเข้าไปยิงของ ทศวรรษ อุ่นกงราช
จบเกม 90 นาที เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด ถล่มเอาชนะ สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด 3-0 นำเป็นจ่าฝูงของกลุ่มบีอยู่ในขณะนี้
You must be logged in to post a comment Login