- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 9 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
“สมคิด-จุรินทร์”สักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก่อนทำงาน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/07/1124-300x300.jpg)
เมื่อเวลา 07.00 น. วันที่ 17 ก.ค. ที่ทำเนียบรัฐบาล นายสมคิด จาตุศรีพิทักษ์ รองนายกรัฐมนตรีฝ่ายเศรษฐกิจ พร้อมคณะทำงาน ได้เดินทางเข้ามายังทำเนียบรัฐบาล โดยทันทีที่มาถึงนายสมคิดได้ขึ้นไปสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำทำเนียบรัฐบาล เริ่มจากการสักการะท้าวมหาพรหมบนตึกไทยคู่ฟ้า จากนั้นลงมาสักการะศาลพระภูมิเจ้าที่ ศาลตา-ยาย เพื่อเป็นสิริมงคล ก่อนที่จะเข้าไปที่ห้องทำงานที่ตึกบัญชาการ 1
ต่อมานายจุรินทร์ ลักษณวิศิษฏ์ รองนายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงพาณิชย์ พร้อมด้วยคณะทำงาน อาทิ นายสรรเสริญ สมะลาภา และนางมัลลิกา บุญมีตระกูล มหาสุข เข้าสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำทำเนียบรัฐบาล โดยถือฤกษ์ดีเวลา 09.12 น. สักการะศาลท้าวมหาพรหมที่ประดิษฐานอยู่บนตึกไทยคู่ฟ้า และกลับลงมาสักการะศาลพระภูมิเจ้าที่ ศาลตา-ยาย พร้อมกับถวายดอกไม้ พวงมาลัย ตุ๊กตานางรำ และตุ๊กตาลูกไก่ เพื่อเป็นสิริมงคล
You must be logged in to post a comment Login