- เสียเพราะรักPosted 6 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
“เซียะซัน”รุกตลาด”ROBOT-AGV-ASRS”จัดงาน”หุ่นยนต์เพื่อก้าวสู่Smart Factory 5.0”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/07/1128-300x225.jpg)
นายเจิ้ง จิน หัวหน้าฝ่ายกลยุทธ์และการตลาด บริษัท เซียะซัน โรบอต แอนด์ ออโต้เมชั่น จำกัด เปิดเผยว่า เซียะซันคือบริษัทผู้ผลิตหุ่นยนต์ (Robot) รถลำเลียงอัตโนมัติ (AGV) ระบบจัดการคลังสินค้าอัตโนมัติ (ASRS) รายใหญ่ที่สุดในประเทศจีน โดยเป็นผู้ผลิตและส่งออกไปยังกลุ่มประเทศพัฒนาแล้วจำนวนกว่า 35 ประเทศทั่วโลก เพื่อตอบสนองความต้องการและแก้ไขปัญหาในธุรกิจทุกอุตสาหกรรมแบบบูรณาการ ซึ่งเซียะซันมีทีมงานวิศวกรวิจัยและพัฒนามากกว่า 4,000 คน สำเร็จโครงการมากกว่า 4,500 โครงการทั่วโลก อีกทั้งยังเป็นบริษัทที่ได้รับเลือกให้นำ AGV เข้าร่วมแสดงในพิธีปิดกีฬาโอลิมปิกฤดูหนาวที่ประเทศจีนในปี 2018 เป็นบริษัทผลิตหุ่นยนต์รายแรกรายเดียวที่ได้รับการจดทะเบียนในตลาดหลักทรัพย์เซินเจิ้น รวมทั้งได้รับความไว้วางใจจากรัฐบาลจีนลงนามในสัญญาความร่วมมือโครงการอวกาศ ทั้งนี้ เซียะซันสนใจเข้ามารุกกลุ่มอุตสาหกรรมในประเทศไทย พร้อมกับตั้งเป้าจะผลักดันให้อุตสาหกรรมไทยก้าวสู่ Smart Factory 5.0 ตั้งเป้าปีแรก 500 ล้านบาท และมียอดขายเพิ่มขึ้น 50-100% ในปีถัดไป
บริษัทได้จัดงาน “หุ่นยนต์เพื่อก้าวสู่ Smart Factory 5.0” โดยเชิญผู้ประกอบการอุตสาหกรรมโรงงานด้านต่างๆมาร่วม พร้อมกับแนะนำผลิตภัณฑ์ 3 ด้าน ได้แก่ หุ่นยนต์ (Robot) รถลำเลียงอัตโนมัติ (AGV) และระบบจัดการคลังสินค้าอัตโนมัติ (ASRS) ซึ่งครอบคลุมการใช้งานในอุตสาหกรรมการผลิตต่างๆทั้งหมด สามารถตอบสนองความต้องการและแก้ไขปัญหาในธุรกิจทุกอุตสาหกรรมแบบบูรณาการ ไม่ว่าจะเป็นด้านบุคลากร ปัญหาด้านค่าจ้างแรงงาน ด้านคุณภาพการผลิต ช่วยประหยัดเวลา และบริหารควบคุมต้นทุนได้อย่างมีประสิทธิผล สำหรับช่องทางการจัดจำหน่ายในประเทศไทย ได้จับมือเป็นพันธมิตรกับบริษัท ซัน โรโบติกส์ แอนด์ เอไอ จำกัด ที่มีความเชี่ยวชาญและมีศักยภาพในการเข้าถึงกลุ่มอุตสาหกรรมต่างๆได้เป็นอย่างดี
นายเจ๋อเฉิน จาง กรรมการ บริษัท ซัน โรโบติกส์ แอนด์ เอไอ จำกัด กล่าวว่า รู้สึกยินดีที่ได้เป็นพันธมิตรกับบริษัท เซียะซัน โรบอต แอนด์ ออโต้เมชั่น จำกัด ซึ่งเป็นผู้นำด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยียักษ์ใหญ่จากประเทศจีน อีกทั้งยังได้รับการยอมรับและสามารถเชื่อมต่อกับระบบอัตโนมัติและการจัดการอื่นๆทั่วโลก ทั้งนี้ เซียะซันจะให้คำปรึกษา ออกแบบ ผลิตหุ่นยนต์ (Robot) รถลำเลียงอัตโนมัติ (AGV) และระบบคลังสินค้าอัตโนมัติ (ASRS) คุณภาพสูง ให้ลูกค้าโดยตรงแบบครบวงจร คาดว่าเซียะซันจะสามารถแก้ปัญหาให้แก่โรงงานอุตสาหกรรมต่างๆได้อย่างต่อเนื่อง และสร้างรายได้ในปีแรกนี้ไม่น้อยกว่า 500 ล้านบาท บริษัทซัน โรโบติกส์ มั่นใจว่า ผลิตภัณฑ์ต่างๆที่นำเข้ามาจัดจำหน่ายทุกรายการจะตอบโจทย์ในการดำเนินธุรกิจต่างๆให้ราบรื่น พร้อมกับผลักดันให้อุตสาหกรรมไทยก้าวสู่ Smart Factory 5.0 อันจะเพิ่มศักยภาพในการผลิตสินค้าคุณภาพป้อนสู่ตลาดโลกต่อไป
You must be logged in to post a comment Login