- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 12 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
โอเอช ลูเวิน คว้าตัว 3 แข้งดาวรุ่ง ฟ็อกซ์ ฮันท์ รุ่นที่ 2 ไปร่วมทัพ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/07/1563534301098-300x200.jpg)
สโมสรโอเอช ลูเวิน ของพร็อกซิมุส ลีก ในประเทศเบลเยี่ยม ตกลงคว้าตัว ธนธรณ์ น้ำจันทร์ ตำแหน่งปีกซ้าย, วรากร เขตสมุทร ตำแหน่งกองกลางตัวรุก และณพนันท์ ทิพย์อักษร ตำแหน่งกองกลางตัวรับ 3 นักเตะดาวรุ่งในโครงการฟ็อกซ์ ฮันท์ รุ่นที่ 2 ไปร่วมทัพในฤดูกาล 2019/20
ธนธรณ์ น้ำจันทร์ แนวรุกริมเส้นวัย 18 ปี กล่าวถึงความรู้สึกหลังจากที่ได้รู้ว่าตนเองมีโอกาสได้ไปค้าแข้งในลีกต่างประเทศว่า “ผมดีใจแบบบอกไม่ถูกเลยครับ ที่มีโอกาสได้ไปเล่นให้กับสโมสรโอเอช ลูเวิน ผมต้องขอบคุณโค้ชที่เห็นความสามารถของนักเตะไทย และขอบคุณคุณอัยยวัฒน์ ศรีวัฒนประภา สำหรับโอกาสที่ยิ่งใหญ่อีกครั้งสำหรับตัวผมเองและเพื่อนๆ ฟ็อกซ์ ฮันท์ รุ่นที่ 2 อีกทั้ง 2 คนครับ”
วรากร เขตสมุทร กองกลางตัวรุกวัย 18 ปี กล่าวว่า “ดีใจในโอกาสครั้งที่สองสำหรับการเล่นฟุตบอลในต่างประเทศครับ ผมจะทำให้เต็มที่ที่สุดกับสโมสรโอเอช ลูเวิน เพื่อตอบแทนความไว้วางใจของทีมงานสต๊าฟฟ์โค้ช และผู้บริหารทุกๆ ท่านครับผม”
ณพนันท์ ทิพย์อักษร กัปตันทีม กองกลางตัวรับฟ็อกซ์ ฮันท์ รุ่นที่ 2 วัย 18 ปี กล่าวว่า “ดีใจครับที่ความฝันของผมเป็นจริง ผมฝันว่าอยากจะเล่นฟุตบอลในลีกต่างประเทศ อยากพัฒนาฝีเท้าของตนเองให้ดียิ่งขึ้นครับ ผมสัญญาจะทำให้เต็มที่กับโอกาสครั้งนี้ครับ”
อย่างไรก็ตาม สำหรับนักเตะเยาวชนทั้ง 2 คนเตรียมตัวเดินทางไปร่วมทีมโอเอช ลูเวิน ในช่วงกลางเดือนสิงหาคม นี้
You must be logged in to post a comment Login