- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ผู้ว่าการธนาคารแห่งประเทศไทยเยี่ยมชมบู๊ธเคทีซีในงาน”Bangkok FinTech Fair 2019″
นายวิรไท สันติประภพ ผู้ว่าการธนาคารแห่งประเทศไทย ให้เกียรติเยี่ยมชมบู๊ธเคทีซีภายใต้แนวคิด “Everyday Digital Lifestyle” ในงาน “Bangkok FinTech Fair 2019” โดยมีนางพิทยา วรปัญญาสกุล รองประธานเจ้าหน้าที่บริหาร – ธุรกิจบัตรเครดิต “เคทีซี” หรือ บมจ.บัตรกรุงไทย ให้การต้อนรับและแนะนำเครื่องมือดิจิทัลรูปแบบต่างๆเพื่อเข้าถึงบริการทางการเงินของเคทีซี อาทิ โมบาย แอพพลิเคชั่น “KTC Mobile” “KTC Promo” หรือบริการ “KTC Online” ผ่านเว็บไซต์แพลตฟอร์ม และเว็บไซต์ “KTC” รวมถึงการใช้บัตรเครดิตบนสมาร์ทโฟนและอุปกรณ์แวเรเบิลต่างๆ เช่น ซัมซุงเพย์ (Samsung Pay) ฟิทบิท เพย์ (Fitbit Pay) และการ์มิน เพย์ (Garmin Pay)
นอกจากนี้ยังมีผู้ให้ความสนใจจำนวนมากร่วมทดลองใช้บริการต่างๆ พร้อมรับประสบการณ์ความคุ้มค่ากับโปรโมชั่นที่คัดสรรมาโดยเฉพาะจากการดาวน์โหลดแอพฯ KTC Mobile ร่วมกับใช้คะแนน KTC FOREVER 99 คะแนน แลกรับผลิตภัณฑ์จากแมคโดนัลด์ (McDonald’s) อาฟเตอร์ยู (After You) และฮาเก้น-ดาส (Haagen-Dazs) ณ อาคารศูนย์การเรียนรู้ ธนาคารแห่งประเทศไทย เมื่อเร็วๆนี้
You must be logged in to post a comment Login