- เสียเพราะรักPosted 9 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ช้างศึก U19 ซ้อมครั้งแรกก่อนลุยชิงแชมป์อาเซียน,
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/07/1563791878753-300x200.jpg)
วันที่ 22 กรกฎาคม 2562 เวลา 17.00 น. ณ สนาม ศูนย์พัฒนาศักยภาพนักกีฬา ภายในมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี ฟุตบอลชายทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ลงฝึกซ้อมเป็นครั้งแรก เพื่อเตรียมพร้อมสำหรับการแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์อาเซียน รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ที่ นครโฮจิมินห์ ประเทศเวียดนาม ระหว่างวันที่ 4-20 สิงหาคม 2562
การฝึกซ้อมครั้งนี้ ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมงครึ่ง โดยเน้นไปที่การพัฒนาร่างกาย และ ทบทวนคอนเซปต์เบื้องต้นเล็กน้อย
หลังการฝึกซ้อม อชิตพล คีรีรมย์ กองหน้าทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี กล่าวว่า “ก็รู้สึกดีครับ ที่ได้กลับมาร่วมแคมป์ฝึกซ้อมกับทีมชาติไทย U19 อีกครั้ง แน่นอนว่าผมก็ต้องพยายามทำผลงานให้ดีที่สุด เพื่อที่จะได้เป็น 1 ใน 23 นักเตะที่จะไปเล่นในศึกชิงแชมป์อาเซียน ครั้งนี้”
“ในช่วงที่ผ่านมา ก็มีการฝึกซ้อมมาตลอดกับสโมสร ที่เยอรมัน เขาก็เข้าใจและให้โอกาสเรากลับมาช่วยทีมชาติไทย ในทัวร์นาเมนต์สำคัญแบบนี้ ผมก็จะพยายามเอาความสามารถทั้งหมดที่มีมาช่วยทีมให้ได้ และพยายามยกระดับตัวเองให้ได้อย่างต่อเนื่อง เพื่อให้โอกาสในการเล่นฟุตบอลของตัวเองเปิดกว้างไปเรื่อยๆ”
“เป้าหมายตอนนี้ก็คือการเป็นแชมป์อาเซียน แต่ก่อนอื่น เราก็ต้องมองที่ทีมของเราก่อน เราก็ต้องพัฒนาทีม เตรียมทีมให้พร้อมมากที่สุด”
ช้างศึก U19 จะเก็บตัวไปจนถึงวันที่ 3 สิงหาคม 2562 ก่อนจะคัดเลือกนักกีฬาให้เหลือ 23 คน เพื่อเข้าแข่งขันฟุตบอลรายการดังกล่าวต่อไป
การแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์อาเซียน รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ทีมชาติไทย อยู่ในกลุ่มบี ร่วมกับ มาเลเซีย, เวียดนาม, กัมพูชา, สิงคโปร์ และ ออสเตรเลีย
You must be logged in to post a comment Login