- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 21 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
บางจากฯรับรางวัลคณะกรรมการแห่งปี
นายพิชัย ชุณหวชิร ประธานกรรมการ บริษัท บางจาก คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) เป็นผู้แทนรับรางวัล Board of the Year Awards 2018 ต่อเนื่องเป็นครั้งที่ 7 ประเภทกลุ่มบริษัทจดทะเบียนที่มีมูลค่าทางการตลาด 30,000-100,000 ล้านบาท จากนายเกริกไกร จีระแพทย์ ประธานคณะกรรมการตัดสินโครงการ Board of the Year Awards 2018
Board of the Year Awards เป็นรางวัลระดับประเทศที่มอบให้กับคณะกรรมการบริษัทที่ปฏิบัติหน้าที่ได้อย่างมีประสิทธิภาพ ครอบคลุมด้านการกำกับดูแลกิจการที่ดี การสร้างผลตอบแทนให้กับผู้ถือหุ้น และการให้ความสำคัญกับผู้มีส่วนได้เสียทุกฝ่าย จัดโดยสมาคมส่งเสริมสถาบันกรรมการบริษัทไทย ร่วมกับตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย สภาหอการค้าแห่งประเทศไทย สภาอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทย สมาคมธนาคารไทย สมาคมบริษัทจดทะเบียนไทย และสภาธุรกิจตลาดทุนไทย ในงาน National Director Conference 2019 ณ โรงแรมพลาซ่า แอทธินี กรุงเทพฯ เมื่อเร็วๆนี้
You must be logged in to post a comment Login