- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 20 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
“เอส แอนด์ พี”จัดกิจกรรม”S&P Great Food Good Health”ต่อเนื่องเป็นปีที่2
บริษัท เอส แอนด์ พี ซินดิเคท จำกัด (มหาชน) จัดกิจกรรม “S&P Great Food Good Health…อร่อยดี มีสุขภาพ” ซึ่งจัดขึ้นต่อเนื่องเป็นปีที่ 2 สำหรับสมาชิก S&P Joy Card และผู้รักสุขภาพ เพื่อถ่ายทอดความรู้เกี่ยวกับการบริโภคอาหารที่ดีตามหลักโภชนาการ การสร้างสมาธิขณะออกกำลังกาย รวมทั้งการออกกำลังกายให้เหมาะสมกับร่างกาย ซึ่งการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการบริโภคและการออกกำลังกายให้ถูกต้องนั้นถือได้ว่าเป็นการดูแลตัวเองอย่างยั่งยืน โดยมีประเวศวุฒิ ไรวา รองประธานกรรมการบริษัท และมณีสุดา ศิลาอ่อน ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาความยั่งยืนและสื่อสารองค์กร บริษัท เอส แอนด์ พี ซินดิเคท จำกัด (มหาชน) ให้การต้อนรับ พร้อมทั้งได้รับเกียรติจากเมจิ-อโณมา คุ๊ก วิทยากรผู้สร้างแรงบันดาลใจด้านสุขภาพ (Health&Fitness Inspirator) มาพูดคุยสร้างแรงบันดาลใจและแชร์เทคนิคการดูแลสุขภาพอย่างยั่งยืนพร้อมฝึกปฏิบัติจริง ณ สวนเพลิน มาร์เก็ต (พระราม 4) เมื่อเร็วๆนี้
มณีสุดา ศิลาอ่อน ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาความยั่งยืนและสื่อสารองค์กร บริษัท เอส แอนด์ พี ซินดิเคท จำกัด (มหาชน) กล่าวว่า กิจกรรม “S&P Great Food Good Health อร่อยดี มีสุขภาพ” ในปีนี้จัดขึ้นต่อเนื่องเป็นปีที่ 2 เพื่อตอกย้ำคำมั่นสัญญาของบริษัทที่ว่า Healthier Family, Happier World กิจกรรมนี้เราตั้งใจจัดขึ้นเพื่อส่งต่อความรู้ด้านการบริโภคอาหารที่ดี มีประโยชน์ รวมทั้งการสร้างสมาธิ เพื่อให้การออกกำลังกายเป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพ ซึ่งการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการบริโภคและการออกกำลังกายให้ถูกต้องนั้นถือได้ว่าเป็นการดูแลตัวเองอย่างยั่งยืน และเมื่อเรามีสุขภาพที่ดี เราก็จะพร้อมถ่ายทอดเรื่องราวดีๆเหล่านี้ไปยังคนที่เรารักต่อไป
“ภายในงานทุกท่านจะได้พบกับมุมความรู้เรื่องความสำคัญของการดื่มน้ำและการบริโภคอาหารที่ถูกต้อง รวมทั้งยังได้ความรู้ดีๆด้านสุขภาพ และแรงบันดาลใจในการออกกำลังกายจากคุณเมจิ-อโณมา ที่ให้เกียรติมาเป็นผู้สร้างแรงบันดาลใจในวันนี้ และที่สำคัญเราจะได้ออกกำลังกายอย่างสนุกสนานไปกับคุณเมจิด้วย และท้ายงานทุกท่านจะได้รับเมนูอร่อยสุขภาพดีเพื่อเติมพลังก่อนกลับบ้านอย่างแซนด์วิชขนมปังผักโขมทูน่าเห็ดแครอท และแซนด์วิชขนมปังข้าวกล้องงอกปูอัดสาหร่ายไข่กุ้ง เสิร์ฟคู่กับสลัดผัก ที่รถโมบาย เอส แอนด์ พี หวังว่ากิจกรรมนี้จะช่วยเสริมสร้างพลังกายและใจเพื่อให้ทุกคนมีพลังดำเนินชีวิตอย่างมีสุขภาพดีตลอดไป”
สำหรับผู้รักสุขภาพที่มีเวลาจำกัด สามารถแวะมารับประทานเมนูอร่อยสุขภาพดีที่ปรุงสด ใหม่ อุดมด้วยคุณค่าทางโภชนาการที่ S&P ตั้งใจรังสรรค์ให้คนไทยได้มีสุขภาพดี มีความสุข อยู่คู่กับ S&P อย่างยั่งยืน ได้ที่ร้าน S&P ทุกสาขา
You must be logged in to post a comment Login