- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 22 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 7 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
ซัสโก้ จับมือ ททท. จัดกิจกรรม คาราวานเที่ยวเมืองรองหรรษาล้านนาหน้าฝน ส่งเสริมการท่องเที่ยวเมืองรอง
นายภิมุข สิมะโรจน์ ประธานกรรมการบริหาร และ นายอัมรินทร์ สิมะโรจน์ รองกรรมการผู้จัดการสายงานบริหาร บริษัท ซัสโก้ จำกัด (มหาชน) จับมือกับ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย โดยมี นายวิสูตร บัวชุม ผู้อำนวยการ ททท. สำนักงานนครสวรรค์ ร่วมเป็นประธาน ปล่อยขบวนคาราวานในกิจกรรม “เที่ยวเมืองรอง หรรษาล้านนาหน้าฝน” ณ สถานีบริการน้ำมันซัสโก้ สาขานครสวรรค์ ฝั่งขาขึ้นภาคเหนือถนนพหลโยธิน ในวันที่ 26 กรกฎาคม 62
ก่อนออกเดินทาง คณะคาราวาน “เที่ยวเมืองรอง หรรษาล้านนาหน้าฝน” จำนวน 65 คัน มีผู้ร่วมเดินทางกว่า 300 คน ได้รับการบริการจากซุ้มอาหาร พันธมิตรของ ซัสโก้ ซึ่งจัดอาหารมารับรอง อาทิ ขนมปังฟาร์มเฮ้าส์, ซาลาเปา จากซีพีแรม, โอเด้ง จากร้านสะดวกซื้อ ลอว์สัน 108 ชา/กาแฟ จากดิโอโร่, เซปเป้ และ นมถั่วเหลือง แลคตาซอย จากนั้นใช้เส้นทางเริ่มตั้งแต่ จังหวัดนครสวรรค์, อุตรดิตถ์, ลำปาง, ลำพูน, แม่ฮ่องสอน และสิ้นสุดที่ อำเภอปาย ระหว่างวันที่ 26-29 กรกฎาคม 2562 โดยทริปนี้มีไฮไลท์น่าสนใจมากมาย เช่น เที่ยวชมสวนผลไม้ ชิมทุเรียนเมืองลับแล จังหวัดอุตรดิตถ์, ขับรถชมทัศนียภาพ และสัมผัสบรรยากาศเมืองเก่าบนถนนสายวัฒนธรรม จังหวัดลำปาง, นมัสการวัดพระธาตุดอยกองมู และชมทัศนียภาพเมืองแม่ฮ่องสอน เป็นต้น นอกจากนี้ยังมีการทำกิจกรรม CSR “ปันรักให้น้อง” ที่โรงเรียน ตชด. บ้านน้ำบ่อ อำเภอปางมะผ้า จังหวัดแม่ฮ่องสอนอีกด้วย ทั้งนี้ ซัสโก้ ได้ขานรับและสนับสนุนนโยบายส่งเสริมการท่องเที่ยวเมืองรอง โดยมี สถานีบริการน้ำมันซัสโก้ พร้อมคอยให้บริการคณะท่องเที่ยวตลอดเส้น
You must be logged in to post a comment Login