- เสียเพราะรักPosted 8 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ชลบุรี แม่นโทษ ดับบ้านบึง สกอร์รวม 5-4 คว้าแชมป์ยูธลีก U-17 พร้อมรับเงินล้าน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/07/1564240284969-300x251.jpg)
การแข่งขันฟุตบอลลีกเยาวชนแห่งชาติ รอบชิงแชมป์ประเทศไทย นัดชิงชนะเลิศ รุ่นอายุไม่เกิน 17 ปี ประจำวันที่ 27 ก.ค. พ.ศ. 2562 เวลา19.00 น. ที่สนาม ม.ราชภัฏอุดรธานี เป็นการพบกันของ ชลบุรี เอฟซี (ชุดน้ำเงิน) พบกับ บ้านบึง เอฟซี (ชุดส้ม)
เกมครึ่งแรกนาทีที่ 23 บ้านบึง ได้ประตูออกนำก่อน 1-0 จากความผิดพลาดของแนวรับชลบุรี ออกบอลพลาด ทำให้บ้านบึง ได้บอลก่อนที่จะเป็น ภูชิสส์เพชรรัตน์ ยิงสวนตัวผู้รักษาประตูชลบุรีเข้าไป
นาทีที่ 45+2 บ้านบึง น่าได้ประตูอย่างมาก จากจังหว่ะฟรีคิก 25 หลาของ กฤษณพล บุญชารี ยิงไปติดเซฟ อนุชิต ทวีศรี กระโดดปัดมาเข้าทาง ณัชชา พรมสมบูรณ์ ได้โหม่ง แต่อนุชิต ก็ยังเซฟไว้ได้
เกมครึ่งหลังนาทีที่ 77 ชลบุรี มาได้ประตูตีเสมอ 1-1 สำเร็จ จากลูกครอสริมเส้น เนติธร แก้วเจริญ เบียดแนวรับบ้านบึง สะกิดบอลเปลี่ยนทางเข้าประตูไป
จบเกม 90 นาที เสมอกัน 1-1 ต้องหาทีมชนะด้วยการดวลลูกโทษตัดสิน ผลปรากฏว่า ชลบุรี เอฟซี แม่นกว่า เอาชนะไปได้ด้วยสกอร์รวม 5-4 คว้าแชมป์ไปครอง
โดยในพิธีแจกถ้วยรางวัลได้รับเกียรติจาก วันชัย จันทร์พร รองผู้ว่าราชการ จังหวัดอุดรธานี และ วิษณุ ไล่ชะพิษ รองผู้ว่าการการกีฬาแห่งประเทศไทย ฝ่ายส่งเสริมการกีฬา ร่วมเป็นเกียรติในพิธีปิดการแข่งขันครั้งนี้
สำหรับชลบุรี เอฟซี ทีมแชมป์ได้รับเงินรางวัช 1,000,000 บาท , บ้านบึง เอฟซี ทีมรองแชมป์รับเงินราลวัล 500,000 บาท , บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด อันดับสามรับเงินรางวัล 200,000 บาท และ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดอุดรธานี รับเงินรางวัล 100,000 บาท
You must be logged in to post a comment Login