- เสียเพราะรักPosted 8 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
BG “โค้ชบอย” เสียดาย! พลาด 3 แต้ม ย้ำ! นัดต่อไปเน้นฟิต
“เดอะ แรบบิท” บีจี ปทุม ยูไนเต็ด ถูกโปลิศ เทโร เอฟซี ตามตีเสมอตั้งแต่ต้นครึ่งหลัง ก่อนจบลงที่สกอร์ 1-1 ในศึก M-150 แชมเปี้ยนชิพ ที่สนาม ลีโอ สเตเดี้ยม เมื่อ 27 ก.ค.62 โดยมีเพิ่มเป็น 52 คะแนน และยังรั้งจ่าฝูง แถมช่องว่างยังทิ้งห่างอันดับ 2 อยู่ถึง 11 คะแนน โดย “โค้ชบอย” ศุภชัย คมศิลป์ ผู้ช่วยผู้ฝึกสอน บีจีพียู เผยถึงเกมแบ่งแต้มดังกล่าวว่า
“ก็เสียดายที่พลาด 3 แต้ม แต่ผลเสมอก็ถือว่าไม่เสียหาย โดยภาพรวมแล้วพอใจกับรูปเกมของน้องๆ ที่ทำได้ดีกว่าเกมที่แล้ว โดยเฉพาะครึ่งแรก ที่กดดันคู่แข่งได้อย่างต่อเนื่อง ส่วนเกมกลางสัปดาห์ก็ไม่ถึงกับต้องโรเตชั่นมากนัก โดยจะเน้นไปที่การฟื้นฟูสภาพร่างกายเป็นหลัก เพราะเรามีเวลาพักน้อย ซึ่งต้องใช้คนที่ฟิตที่สุดเป็นหลัก”
นัดต่อไป “เดอะ แรบบิท” จะออกไปเยือน เกษตรศาสตร์ เอฟซี ที่สนาม ทีโอที สเตเดี้ยม วันพุธที่ 31 ก.ค.62 เวลา 17.45 น.
ลิงก์ข่า
You must be logged in to post a comment Login