- เสียเพราะรักPosted 1 day ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
กรมส่งเสริมอุตสาหกรรม ประกาศผลและมอบโล่แก่ผู้ที่ชนะการประกวด กิจกรรมพัฒนาผลิตภัณฑ์ บรรจุภัณฑ์ที่มีอัตลักษณ์เพื่อเพิ่มมูลค่าในเชิงพาณิชย์
กองพัฒนาอุตสาหกรรมชุมชน กรมส่งเสริมอุตสาหกรรม จัดงานพิธีประกาศผลรางวัลและมอบโล่แก่ผู้ที่ชนะการประกวด กิจกรรมพัฒนาผลิตภัณฑ์ บรรจุภัณฑ์ที่มีอัตลักษณ์เพื่อเพิ่มมูลค่าในเชิงพาณิชย์ ภายใต้โครงการขับเคลื่อนโครงการหนึ่งตำบล หนึ่งผลิตภัณฑ์ ประจำปีงบประมาณ 2562 ในช่วงพิธีเปิดงาน กล่าวรายงานถึงรายละเอียดของโครงการโดย นายสุรพล ปลื้มใจ ผู้อำนวยการกองพัฒนาอุตสาหกรรมชุมชน กรมส่งเสริมอุตสาหกรรม กระทรวงอุตสาหกรรม และได้รับเกียรติจาก นายภาสกร ชัยรัตน์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมอุตสาหกรรม กระทรวงอุตสาหกรรม กล่าวเปิดงาน
สำหรับการจัดโครงการในครั้งนี้ เป็นการดำเนินงานเพื่อพัฒนาผลิตภัณฑ์ บรรจุภัณฑ์กับผู้ประกอบการ OTOP ด้วยการนำอัตลักษณ์เข้ามามีส่วนร่วมในการพัฒนาผลิตภัณฑ์ บรรจุภัณฑ์ ซึ่งมีการผสานความรู้ทางด้านวัฒนธรรมและภูมิปัญญาของสังคมไทย มาประยุกต์ใช้ในการพัฒนาผลิตภัณฑ์เชิงพาณิชย์ร่วมกับการใช้นวัตกรรม เทคนิคหรือเทคโนโลยีใหม่ๆ เพื่อสร้างมูลค่าเพิ่มในการประกอบธุรกิจให้กับผู้ประกอบการ อีกทั้งเป็นการขยายโอกาสในการพัฒนาสินค้าให้ตรงกับความต้องการของตลาดในเชิงพาณิชย์ ซึ่งจะก่อให้เกิดรายได้และความเข้มแข็งยั่งยืน ในการทางธุรกิจต่อไป
โดยรางวัลที่มอบแบ่งเป็น 2 ประเภทคือ ประเภทผลิตภัณฑ์ และ บรรจุภัณฑ์ โดยมีการประกาศรางวัลแบ่งเป็น 4 ภาค ได้แก่ ภาคเหนือ ภาคกลางและภาคตะวันออก ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ และภาคใต้ โดยรางวัลแบ่งเป็นรางวัลชนะเลิศ รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 และรางวัลชมเชยประเภทละ 2 รางวัล
สำหรับช่วงของการมอบรางวัลมีศิษย์เก่าและศิษย์ปัจจุบันของ มศว อย่าง จอย ศิริลักษณ์ , น้ำตาล ชลิตา และ มายู BNK48 มาร่วมเชิญรางวัลภายในงาน และช่วงท้ายมีการเสวนาจากผู้เชี่ยวชาญ เรื่องการพัฒนาผลิตภัณฑ์และบรรจุภัณฑ์ที่สอดคลองเชิงพาณิชย์ พร้อมกับมินิคอนเสิร์ตจาก จอย ศิริลักษณ์และวง Emotion town และ พิธีกรดำเนินงานโดย ตี๋ วิวิศน์ บวรกีรติขจร
You must be logged in to post a comment Login