- เสียเพราะรักPosted 4 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
นัดประวัติศาสตร์! “พิราบเหล็ก” บู๊ “ฟีนิกซ์” 25 ส.ค.นี้ เปิดศึกอะเมเจอร์ลีก
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/08/1564809112231-300x189.jpg)
“พิราบเหล็ก” โอเซล มีเดีย เอฟซี ได้ฤกษ์ลงเตะนัดประวัติศาสตร์ศึกไทยแลนด์ อะเมเจอร์ลีก 2019 ดวล ฟีนิกซ์ เอฟซี ในวันอาทิตย์ที่ 25 สิงหาคมนี้
ฝ่ายจัดการแข่งขันฟุตบอลไทยแลนด์ อะเมเจอร์ ลีก 2019 ได้คลอดโปรแกรมฟาดแข้งโซนกรุงเทพมหานคร ออกมาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว โดย “พิราบเหล็ก” โอเซล มีเดีย เอฟซี ทีมน้องใหม่ที่เป็นการรวมตัวกันของสื่อกีฬา จะประเดิมรอบมินิลีก แมตช์แรก พบกับ ฟีนิกซ์ เอฟซี ในวันอาทิตย์ที่ 25 สิงหาคมนี้ ที่สนามกีฬาพระจอมเกล้าพระนครเหนือ เวลา 16.00 น.
ส่วนนัดที่ 2 โอเซล มีเดีย เอฟซี จะพบกับ ทีมกองบัญชาการกองทัพไทย ในวันพุธที่ 28 สิงหาคม เวลา 13.00 น. แต่ยังไม่กำหนดสนามแข่งขัน
สำหรับในรอบมินิลีกนี้ จะคัดทีมที่มีผลงานดีที่สุด เข้าสู่รอบแบ่งกลุ่ม 8 ทีมสุดท้ายของโซนกรุงเทพฯ ต่อไป
ขอขอบคุณ #สิงห์ #เมืองไทยประกันภัย #สมาคมผู้สื่อข่าวกีฬาแห่งประเทศไทย
You must be logged in to post a comment Login