- เสียเพราะรักPosted 4 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
เมย์ ทะลุชิงมือ1 เฉิน ยู่เฟย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/08/1564831607633-300x217.jpg)
ประเภทหญิงเดี่ยวรอบรองชนะเลิศ “เมย์” รัชนก อินทนนท์ มือวางอันดับ 6 ของรายการ มืออันดับ 7 ของโลก พบกับ “หมิว” พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ มืออันดับ 20 ของโลก สำหรับสถิติที่ผ่านมาทั้งคู่พบกันเพียงแค่ครั้งเดียวในศึกมาเลเซีย มาสเตอร์ส 2018 เป็นทางด้าน “เมย์” รัชนก อินทนนท์ เป็นฝ่ายชนะมาได้ 2 เกมรวด โดยในแมตช์นี้เป็นทาง “เมย์” รัชนกเป็นฝ่ายชนะไปแบบสนุก 2-1 เกม 22-20,17-21,21-19 ใช้เวลาแข่งขัน 80 นาที “เมย์” รัชนก ผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศไปพบกับ เฉิน ยู่เฟย มือวางอันดับ 1 ของรายการ มืออันดับ 4 ของโลกจากจีน ที่เอาชนะ ซายากะ ทากาฮาชิ มืออันดับ 18 ของโลกจากญี่ปุ่น 21-16 , 21-19
หลังการแข่งขัน คุณหญิงปัทมา ลีสวัสดิ์ตระกูล นายกสมาคมกีฬาแห่งประเทศไทยฯ กล่าวว่า “Toyota Thailand Open 2019 ครั้งนี้ นักแบดมินตันหญิงเดี่ยวของไทยต้องแข่งกันเองหลายคู่ตั้งแต่รอบแรก มาจนถึงรอบรองชนะเลิศก็ยังเป็นสองสาวไทยต้องมาสู้กันเอง “เมย์” รัชนก และ “หมิว” พรปวีณ์ ซึ่งต้องยอมรับว่าเป็นวิถีของวงการแบดมินตันอาชีพ จึงเป็นเรื่องปกติที่ต้องพิสูจน์ฝีมือกัน “เมย์” ชนะ “หมิว” ผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศ Thailand Open จึงเป็นครั้งที่ 4 ของ “เมย์” เพื่อลุ้นแชมป์สมัยที่ 3 หลังจากได้แชมป์มา 2 สมัย ในปี 2013 และ 2017 และได้รองแชมป์ 1 สมัย ในปี 2012” คุณหญิงปัทมากล่าว
You must be logged in to post a comment Login