- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
หวัง ยี่ลู่ กับ หวง ดองปิง แชมป์คู่ผสม
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/08/XD-FINAL_190804_0037-300x222.jpg)
แบดมินตั้นไทยแลนด์โอเพ่น 2019 ประเภทคู่ผสมรอบชิงชนะเลิศ หวัง ยี่ลู่ กับ หวง ดองปิง คู่มือวางอันดับ 2 ของรายการ คู่มืออันดับ 2 ของโลกจากจีน ชนะ ยูตะ วาตานาเบ้ กับ อลิสะ ฮิตาชิโน คู่มือวางอันดับ 3 ของรายการ คู่มืออันดับ 3 ของโลกจากญี่ปุ่น 24-22 , 23-21 หวัง ยี่ลู่ กับ หวง ดองปิง คว้าแชมป์ ได้ครองถ้วยพระราชทาน พร้อมรับเงินรางวัล 27,650 เหรียญสหรัฐหรือประมาณ 857,150 บาท ส่วน ยูตะ วาตานาเบ้ กับ อลิสะ ฮิตาชิโน รองแชมป์พร้อมรับเงินรางวัล 13,300 เหรียญสหรัฐ หรือประมาณ 412,300 บาท โดยได้รับเกียรติจากทาง คุณหญิงปัทมา ลีสวัสดิ์ตระกูล กรรมการคณะกรรมการโอลิมปิกสากล รองประธานสหพันธ์แบดมินตันโลก และนายกสมาคมกีฬาแบดมินตันแห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมภ์ , นายโชติ ตราชู ปลัดกระทรวงการท่องเที่ยวกีฬา และ พลอากาศเอก มณฑล สัชฌุกร ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์สมาคมกีฬาแบดมินตันแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ร่วมกันมอบรางวัลให้กับนักกีฬา
You must be logged in to post a comment Login