- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 1 day ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 7 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
ฟูจิตสึเดินหน้าจัดกิจกรรมปลูกป่า Fujitsu We Care 2019 ปีที่ 3 เพิ่มพื้นที่สีเขียวให้ป่ายุบใน
บริษัท ฟูจิตสึ (ประเทศไทย) จำกัด นำโดยคุณ โทชิโร มิอุระ กรรมการผู้จัดการ และคุณกฤตินี ศิวะกุล หัวหน้ากลุ่มฝ่ายทรัพยากรบุคคลและการจัดการพร้อมด้วยพนักงานกว่า 150 คนโดยร่วมมือกับสถาบันปลูกป่าปตท.โดยการนำของ คุณอังสนา ธนังกูล ผู้จัดการสถาบันปลูกป่าและระบบนิเวศสถาบันปลูกป่า ปตท. ในการแนะนำความรู้การปลูกและฟื้นฟูป่า และองค์การบริหารส่วนตำบลป่ายุบใน จังหวัดระยอง โดยการนำของคุณนิติพัฒน์ ยุทธเจริญกิจ นายก อบต.ป่ายุบใน พร้อมด้วยคณะ ในการสนับสนุนพื้นที่และการดูแลแปลงปลูกป่า ภายใต้โครงการ Fujitsu We Care #2017-2021 ขึ้นเป็นระยะเวลาต่อเนื่อง 5 ปี บนพื้นที่ 2 ไร่ ปีนี้เป็นปีที่ 3ได้มีการปลูกต้นไม้เพิ่มเติมมาอย่างต่อเนื่องกว่า500 ต้น โดยเป็นไม้ผสมผสานระหว่างไม้ยืนต้น และพืชผลสามารถเก็บเกี่ยวกินได้แล้วในชุมชน อาทิ แคแดง, มะม่วง, ชะอม, สับปะรด
และในปีนี้นอกจากการปลูกต้นไม้เพิ่มแล้ว ทางฟูจิตสึมีการวัดปริมาณการกักเก็บของคาร์บอนของต้นไม้ พร้อมทั้งยังร่วมแรงร่วมใจช่วยกันดูแลรักษาป่าไม้ผืนนี้ เพื่อตอบแทนสังคมไทยนอกเหนือจากความสำเร็จในด้านธุรกิจ และให้เกิดประโยชน์กับชุมชนสร้างสิ่งแวดล้อมเพิ่มพื้นที่สีเขียวอย่างยั่งยืนต่อไป เมื่อเร็วๆนี้ ณ พื้นที่ปลูกป่าองค์การบริหารส่วนตำบลป่ายุบใน อ.วังจันทร์ จ. ระยอง
You must be logged in to post a comment Login