- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 1 day ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 7 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
“UNHCR”ร่วมกับ”ว.วชิรเมธี”จัดงานนิทรรศการศิลปกรรมเพื่อผู้ลี้ภัย ครั้งที่ 2 ระดมทุนมอบที่พักพิงแก่ผู้ลี้ภัยทั่วโลก
สำนักงานข้าหลวงใหญ่ผู้ลี้ภัยแห่งสหประชาชาติ (UNHCR) จัดงานนิทรรศการศิลปกรรมเพื่อผู้ลี้ภัย ครั้งที่ 2 ตั้งแต่วันนี้ – 31 สิงหาคม พ.ศ. 2562 เพื่อระดมทุนจัดหาที่พักพิงแก่ผู้ลี้ภัยจำนวน 2 ล้านคนใน 12 ประเทศทั่วโลก ภายใต้แคมเปญ ”เราจะไม่ทิ้งใครไว้ข้างนอก”
งานในครั้งนี้ได้รับความเมตตาจาก พระเมธีวชิโรดม (ท่านว.วชิรเมธี) (ที่ 3 จากซ้าย) เป็นประธานจัดงานร่วมกับ UNHCR โดยมี เพีย คาร์เมลา พากีโอ (ที่ 3 จากขวา) รองผู้แทนข้าหลวงใหญ่ผู้ลี้ภัยแห่งสหประชาชาติ ประจําประเทศไทย เป็นผู้กล่าวเปิดงาน พร้อมได้รับเกียรติจาก คณชัย เบญจรงคกุล (คนกลาง) ผู้อำนวยการพิพิธภัณฑ์ศิลปะไทยร่วมสมัย ร่วมด้วย ฯพณฯ โดนิกา พอตตี เอกอัครราชทูตแคนาดา ประจำประเทศไทย (ที่ 2 จากขวา) ฯพณฯ ลัยลา อะห์มัด บะฮาอุดดีน เอกอัครราชทูตสาธารณรัฐอาหรับอียิปต์ ประจำประเทศไทย (ขวาสุด) และ ก๊อต จิรายุ ตันตระกูล (ที่ 2 จากซ้าย) ร่วมงานเปิดอย่างเป็นทางการ ณ พิพิธภัณฑ์ศิลปะไทยร่วมสมัย กรุงเทพฯ เมื่อวันก่อน
You must be logged in to post a comment Login