- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 1 day ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 7 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
สมาคมการค้าพัฒนาคนพิการจัดกอล์ฟการกุศล“แชร์ริตี้ ชิวค์คัพ”แบ่งปันน้ำใจช่วยคนพิการและผู้สูงอายุ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/08/145-300x168.jpg)
บก.สุมินทร์ ช้างสุวรรณ นายกสมาคมการค้าพัฒนาคนพิการ ร่วมกับ สมาคมคนพิการกรุงเทพมหานคร และคณะกรรมการเห็นความสำคัญร่วมจัดงานกอล์ฟการกุศล “แชร์ริตี้ ชิวด์คัพ” ณ ในวันศุกร์ที่ 9 สิงหาคม 2562 ณ สนามกอล์ฟ ศูนย์พัฒนากีฬากองทับบก รามอินทรา
ในงานนี้มี ท่าน พลเอกพิชัย ฉินนะโสต จปร.รุ่น10 มาเป็นประธานเปิดงาน การกุศล “แชร์ริตี้ ชิวด์คัพ” โดยมีความประสงค์จัดกิจกรรมการแข่งขันกอล์ฟการกุศลนี้ เพื่อส่งเสริมสนับสนุนกีฬากอล์ฟและชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราช เจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี และถ้วยรางวัลนายทหารระดับสูง ให้และนำรายได้ไปช่วยสนับสนุน คนพิการทั้งเด็กและผู้ใหญ่ที่ยากไร้ เพื่อให้เขาเหล่านี้มีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น จึงได้จัดทำ โครงการแบ่งปันน้ำใจช่วยคนพิการและผู้สูงอายุที่ด้อยโอกาสต่อไป
สำหรับผู้ที่ต้องการร่วมบริจาคสิ่งของสำหรับคนพิการ เช่น วิลแชร์ ของใช้ต่างๆ สามารถติดต่อได้ที่ บก. สุมินทร์ โทร. 0851145142
สำหรับท่านที่สนใจไปร่วมชมการแข่งขันได้ ในวันศุกร์ที่ 9 สิงหาคม 2562 ณ สนามกอล์ฟ ศูนย์พัฒนากีฬา
You must be logged in to post a comment Login