- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 1 day ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 7 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
ร่วมรณรงค์คนไทย ใส่ใจคนที่คุณรัก อย่านิ่งเฉยเมื่อเกิดอาการ “ชา”
เพจ “อย่าเฉยเมื่อเกิดอาการชา” ร่วมรณรงค์คนไทยใส่ใจคนที่คุณรัก อย่านิ่งเฉยเมื่อเกิดอาการ “ชา” ได้จัดกิจกรรมให้ความรู้แก่ประชาชน เกี่ยวกับ “อาการชา สัญญาณอันตรายจากโรคปลายประสาทอักเสบ” พร้อมตรวจคัดกรองเบื้องต้นอาการชาโรคปลายประสาทอักเสบ ด้วยเครื่อง Vibrometerโดยภายในงานได้รับเกียรติจาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เอกราช บำรุงพืชน์ ภาควิชาโภชนวิทยา คณะสาธารณสุขศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดลผู้เชี่ยวชาญด้านโภชนาการร่วมบรรยายให้ความรู้ รวมถึงวิธีการดูแลตนเองให้ห่างไกลจาก “อาการชา”นอกจากนี้ยังมีกิจกรรม Workshop “ลูกบีบช่วยอาการมือชา” โดยใช้อุปกรณ์ง่ายๆ ที่หาได้จากในบ้าน อาทิ ถุงเท้า และถั่วเขียว ณ ห้องสมุด ชั้น 2 สำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ (สสส. ) เมื่อเร็วๆนี้
You must be logged in to post a comment Login