- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 18 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
“ดร.พิมพ์ขวัญ”สุดปลื้มใจชิมลางงานซีรี่ส์ประวัติศาสตร์ศึกกรุงศรีอยุธยากับอังวะเรื่อง“เลือดสุพรรณ” ทางช่อง 5
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/08/182-298x336.jpg)
ดร.พิมพ์ขวัญ บุญจิตต์พิมล นักธุรกิจสาวเจ้าของธุรกิจศูนย์ผิวหนังและการชะลอวัย Vital Glow Skin & Aesthetic และรองผู้อำนวยการโรงพยาบาลนวมินทร์ 9 พ่วงดีกรีนางงามผิวสวยประจำปี 2556 บนเวทีการประกวดนางสาวไทย และคว้ารางวัลคุณภาพอีกมากมาย เปิดเผยว่า “ครั้งนี้ได้รับเชิญเล่นซีรี่ส์อิงประวัติศาสตร์ศึกกรุงศรีอยุธยากับอังวะเรื่อง “ เลือดสุพรรณ” ทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5 โดยได้รับบทเป็นนางรองคู่พระเอกฝั่งอังวะ เป็นอีกบทบาทที่โดดเด่น ทั้งนี้ตัวละครบทนี้จะอยู่ในประเทศพม่า ชื่อ “ ตะลินนา” ซึ่งเป็นคู่หมั้นพระเอกของเรื่องคือ ไนกี้ นิธิดล ซีรี่ส์เรื่องนี้จึงเป็นอีกหนึ่งในโปรเจ็กต์ ซีรีส์ “๕สมรภูมิรบสมรภูมิรักชาติ” โดยมีประวัติศาสตร์ความสำคัญของประวัติศาสตร์ประเทศไทยกับประเทศพม่า ทำให้คนรุ่นใหม่ได้ทราบความเป็นมาแบบกระชับในซีรี่ส์เรื่องนี้ทีมีคุณค่า
“ความรู้สึกพิมพ์ชอบการแสดงตั้งแต่เด็ก ตื่นเต้นและภูมิใจอย่างมากเมื่อร่วมเล่นละครซีรี่ส์นี้ ถือได้ว่าเป็นอีกงานที่นับว่าท้าทายความสามารถของตัวพิมพ์เอง พิมพ์ต้องการสัมผัสงานในวงการบันเทิงให้มากกว่านี้ สำหรับละครเรื่องนี้พิมพ์เองมีความตั้งใจอย่างมากและได้รู้สึกเป็นเกียรติที่ได้ร่วมเล่นซีรี่ส์กับนักแสดงมืออาชีพหลายๆ ท่าน นับเป็นละครคุณภาพอีกเรื่องให้ประชาชนชาวไทยได้ชม ฝากติดตามผลงานพิมพ์ด้วยนะคะออกอากาศภายในเดือนตุลาคมศกนี้คะ ” ดร.พิมพ์ขวัญ กล่าว
You must be logged in to post a comment Login