- เสียเพราะรักPosted 2 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
อัยยวัฒน์ ศรีวัฒนประภา รับตำแหน่งประธานสโมสรฟุตบอลโอเอช ลูเวิน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/08/001-300x200.jpg)
คุณอัยยวัฒน์ ก้าวขึ้นดำรงตำแหน่งต่อจากคุณวิชัย ศรีวัฒนประภา ซึ่งวิสัยทัศน์ของคุณวิชัย มีส่วนสำคัญอย่างยิ่งต่ออนาคตของสโมสร
ตำแหน่งรองประธานสโมสรของคุณอัยยวัฒน์ จะถูกส่งต่อให้คุณอภิเชษฐ์ ศรีวัฒนประภา
คุณอัยยวัฒน์กล่าวว่า “เป็นเกียรติอย่างยิ่งที่ได้รับตำแหน่งประธานสโมสรฟุตบอลโอเอช ลูเวิน ตั้งแต่นาทีแรกที่ผมได้รู้จักสโมสรแห่งนี้ นั่นก็ผ่านมา 2 ปีแล้ว ผมรู้สึกว่าสโมสรและแฟนบอล แบ่งปันคุณค่าของสโมสรร่วมกัน และนั่นทำให้เรามีความมั่นใจมากขึ้นในการพัฒนาสโมสรแห่งนี้”
“สองปีกว่าๆ เป็นช่วงเวลาไม่นาน อย่างไรก็ตาม เราได้พัฒนาและปรับปรุงสโมสรนี้ไปในหลายส่วน ผมยังคงมองถึงความสำเร็จที่เราจะมีร่วมกันเพิ่มขึ้นในอนาคต”
“ผมได้ชมเกมล่าสุดที่สนามคิง เพาเวอร์ แอท เดน ดรีฟ สตาดิโอน ในนัดเปิดสนาม และรู้สึกถึงความตื่นเต้นของแฟนบอล , โค้ช , ทีมงาน และฝ่ายบริหาร เราจะยังคงทำงานหนักร่วมกัน เพื่อสร้างทีมให้แข็งแกร่งมากขึ้น และก้าวไปสู่เป้าหมายที่ต้องการ”
“คุณพ่อของผม มอบภารกิจที่สำคัญ นั่นก็คือการทำฝันของท่านให้เป็นจริง แต่นั่นคือความฝันที่เราจะแบ่งปันความสุขร่วมกัน และเราจะจับมือกันทำงาน เพื่อให้ความฝันของท่าน เป็นสิ่งที่เกิดขึ้นจริงในอนาคต”
You must be logged in to post a comment Login