- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 1 day ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 7 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
มอบรางวัลภาพถ่ายยอดเยี่ยมโครงการ #SeaYouTomorrowทะเลวันพรุ่งนี้อยู่ในมือคุณ
บริษัท สิงห์ เอสเตท จำกัด (มหาชน) โดยนายเกตุกร เขมธร ตัวแทนผู้บริหาร ร่วมกับนิตยสารเนชั่นแนล จีโอกราฟฟิก โดยนายเจรมัย พิทักษ์วงศ์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท อมรินทร์พริ้นติ้ง แอนด์ พับลิชชิ่ง จำกัด (มหาชน) ฉบับภาษาไทย พร้อมด้วยสายการบินบางกอกแอร์เวย์ส โดย น.ส.ปิยนุช เมฆจันทร์เรือง ผู้จัดการฝ่ายขาย-ส่วนงานลูกค้าองค์กรและราชการ บริษัท การบินกรุงเทพ จำกัด (มหาชน) ร่วมประกาศผลและมอบรางวัลภาพถ่ายยอดเยี่ยมให้กับผู้ชนะจากโครงการประกวดภาพถ่าย #SeaYouTomorrow ทะเลวันพรุ่งนี้อยู่ในมือคุณ ได้แก่ ชินวัฒน์ เขตวัง, ธรรมยุทธิ์ วัฒนวงศ์วรรณ, ณภัทร เวชชศาสตร์ โดยมีนายโกวิทย์ ผดุงเรืองกิจ บรรณาธิการบริหารนิตยสารเนชั่นแนล จีโอกราฟฟิก ฉบับภาษาไทย นายเอกรัตน์ ปัญญะธารา ช่างภาพนิตยสารเนชั่นแนล จีโอกราฟฟิก ฉบับภาษาไทย และนายนัท สุมนเตมีย์ ช่างภาพมืออาชีพ ร่วมเป็นเกียรติในงาน ณ ศูนย์นิทรรศการและการประชุมไบเทค เมื่อเร็วๆนี้
โครงการประกวดภาพถ่าย #SeaYouTomorrow ทะเลวันพรุ่งนี้อยู่ในมือคุณ เป็นโครงการที่ทาง บมจ.สิงห์ เอสเตท ร่วมกับนิตยสารเนชั่นแนล จีโอกราฟฟิก ฉบับภาษาไทย ภายใต้ความเชื่อว่าภาพถ่ายมีพลังที่สามารถบอกเล่าเรื่องราวและสร้างแรงจูงใจให้คนได้หันมาดูแลรักษา ทำให้ทะเลในวันพรุ่งนี้ดีกว่าเดิม เพื่อรักษาทรัพยากรธรรมชาติทางทะเลให้คงอยู่อย่างยั่งยืน โดยจัดขึ้นตั้งแต่วันที่ 1 มิถุนายน-25 กรกฎาคม 2562 ทั้งนี้ ตลอด 8 สัปดาห์มีผู้สนใจร่วมส่งภาพเข้าประกวดกว่า 10,000 ภาพ และสามารถเข้าถึงกลุ่มคนในโลกออนไลน์มากกว่า 10 ล้านคน โดยหลังจากนี้ผู้ชนะทั้ง 3 ท่าน จะได้ร่วมเดินทางในทริปสุดเอ็กซ์คลูชีฟ “Explore the Maldives” แบบตัวต่อตัวกับช่างภาพสายธรรมชาติแถวหน้าของเมืองไทย ซึ่งจะได้เก็บเกี่ยวประสบการณ์และแลกเปลี่ยนมุมมองการถ่ายภาพร่วมกัน รวมถึงได้เรียนรู้การท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์อย่างเข้าใจ
You must be logged in to post a comment Login