- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 1 day ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 7 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
มูลนิธิ EDF รับมอบเงินทุนการศึกษาจากการแข่งขันกอล์ฟการกุศล Krungsri Sawasdee Cup 2019
มูลนิธิ EDF (มูลนิธิกองทุนการศึกษาเพื่อการพัฒนา) รับมอบเงินจากการแข่งขันกอล์ฟการกุศลรายการ Krungsri Sawasdee Cup 2019 จัดโดยธนาคารกรุงศรีอยุธยา ณ สนามกอล์ฟ Riverdale Golf Club จังหวัดปทุมธานี เพื่อระดมทุนการศึกษาให้นักเรียนยากจนในโครงการทุนการศึกษาของมูลนิธิ EDF
การแข่งขันกอล์ฟการกุศลรายการ Krungsri Sawasdee Cup เพื่อระดมทุนช่วยเหลือนักเรียนยากจนในการดูแลของมูลนิธิ EDF จัดขึ้นตั้งแต่ปี พ.ศ. 2543 เป็นต้นมา ขณะที่ยังเป็นธนาคารแห่งโตเกียว-มิตซูบิชิ ยูเอฟเจ สาขากรุงเทพฯ ก่อนเข้ารวมกิจการกับธนาคารกรุงศรีอยุธยา
หน่วยงานหรือบุคคลที่สนใจร่วมทำกิจกรรมหรือสนับสนุนทุนการศึกษากับมูลนิธิ EDF ซึ่งเป็นองค์กรสาธารณกุศลลำดับที่ 255 ของประเทศไทยที่มุ่งมั่นช่วยยกระดับคุณภาพชีวิตของเยาวชนที่ด้อยโอกาสให้ได้รับโอกาสทางการศึกษา โดยทำงานร่วมกับสำนักงานการศึกษาและครูในเขตพื้นที่ต่างๆ ทั่วประเทศอย่างใกล้ชิดสามารถติดต่อได้ที่อีเมล public@edfthai.org เว็บไซต์ www.edfthai.org หรือโทรศัพท์ 02 579 9209-11 การทำกิจกรรมหรือบริจาคทุนการศึกษาผ่านมูลนิธิสามารถนำไปหักลดหย่อนภาษีเงินได้ประจำปีตามกฎหมาย
You must be logged in to post a comment Login