- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 1 day ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 7 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
สุวิช สุทธิประภา คว้ารางวัลมณีเมขลา
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/08/1109-300x336.jpg)
สุวิช สุทธิประภา ผู้ดำเนินรายการคุยขโมงบ่ายสามโมง ทางช่อง 9 MCOT HD และ ผอ.ฝ่ายคลื่นวิทยุ FM 100.5 MCOT Radio Network ได้รับรางวัล “มณีเมขลา” สาขานักบริหารผู้นำองค์กรดีเด่น ด้านสื่อสารมวลชน นักจัดรายการโทรทัศน์ และวิทยุดีเด่น จัดโดยสมาคมผู้สื่อข่าวบันเทิงแห่งประเทศไทย งานดังกล่าวจัดขึ้นเพื่อเชิดชูเกียรติ คำว่า “แม่” ภายใต้โครงการสานสายใยผู้สร้าง ผู้ให้ สู่ผู้รับ ทำดีเพื่อแผ่นดินโดยมีพิธีมอบรางวัล ณ วีรันด้า คริสตัล ปาร์ค เมื่อวันก่อน
สุวิช กล่าวว่า“ทำงานอยู่ในวงการสื่อสารมวลชนมาแล้ว 35 ปีในปีนี้เป็นปีที่เหนือความคาดหมาย เพราะได้รับรางวัลมาแล้วเกือบ 10 รางวัล โดยส่วนตัวมองว่า ทำงานด้านสื่อสารมวลชนต้องคำนึงถึงประโยชน์ของผู้ชมเป็นหลักผู้ชมจะต้องมีความสุขในการดูข่าว ได้รับความบันเทิงจากข่าวที่มีสาระ เพราะธรรมชาติของข่าวมันมีความเครียดอยู่แล้ว ดังนั้นจงยึดหลักการทำงานว่า เวลาดูข่าวแล้วก็อยากให้มีรอยยิ้ม”
ติดตามผลงาน คุณสุวิช สุทธิประภา ได้ในรายการ คุยขโมงบ่ายสามโมง ทุกวันจันทร์ – ศุกร์ เวลา 15.05 – 16.15 น. ทางช่อง 9 MCOT HD หมายเลข 30
You must be logged in to post a comment Login