- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 1 day ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 7 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
เพนเทล จัดงานนิทรรศการศิลปะเด็กนานาชาติ ครั้งที่ 49
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/08/56CB00E5-240x336.jpg)
บริษัท เพนเทล (ประเทศไทย) จำกัด ผู้ผลิตและจัดจำหน่ายเครื่องเขียนชั้นนำจากประเทศญี่ปุ่น เชิญชวนร่วมชมผลงานภาพวาดของเยาวชนไทย ในงานนิทรรศการศิลปะเด็กนานาชาติ ครั้งที่ 49 ซึ่งได้รับรางวัลจากการประกวดในงานศิลปะเด็กนานาชาติ ครั้งที่ 49 กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น จากผลงานของเยาวชนไทย ทั่วประเทศที่ร่วมส่งผลงานเข้าประกวดกว่า 1,300 ผลงาน และสามารถคว้ารางวัลมาได้ 166 รางวัล โดยได้นำภาพวาดที่ได้รับรางวัลทั้งหมดมาจัดแสดงในรูปแบบนิทรรศการ เพื่อให้เห็นถึงศักยภาพของเด็กไทยในเวทีระดับนานาชาติ รวมถึงสร้างแรงบันดาลใจแก่เยาวชนในการพัฒนาทักษะ เพิ่มขีดความสามารถ และส่งเสริมความคิดสร้างสรรค์และจินตนาการของเด็กๆ ผ่านงานศิลปะ ซึ่งจะเป็นแนวทางสำคัญในการพัฒนศักยภาพด้านอื่นๆ ต่อไป
ร่วมชมนิทรรศการศิลปะเด็กนานาชาติ ครั้งที่ 49 และร่วมแสดงความยินดีกับเยาวชนไทยผู้ชนะจากเวทีการประกวดศิลปะเด็กนานาชาติ ครั้งที่ 49 ได้ในวันเสาร์ที่ 17 สิงหาคม 2562 ตั้งแต่เวลา 12.00 น. เป็นต้นไป ณ ลานกิจกรรมชั้น M ศูนย์การค้าเกตเวย์ เอกมัย
You must be logged in to post a comment Login