- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 1 day ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 7 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
“ชาเม่”สนับสนุน- เป็นกำลังใจนักกีฬาว่ายน้ำคนพิการทางปัญญา
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/08/04-300x325.jpg)
พลเอกวิภาส ตันสุหัช นายกกิตมศักดิ์สมาคมกีฬาคนพิการทางปัญญาแห่งประเทศไทย เป็นประธาน ”การแข่งขันกีฬาว่ายน้ำคนพิการทางปัญญา ชิงแชมป์ประเทศไทย ครั้งที่ 2 ประจำปี 2562”พร้อมมอบโล่ขอบคุณผู้สนับสนุนให้กับนางสาวนันท์ฐณิชา ศิริปรีดาวัชร์ ประธานกรรมการบริหารบริษัทชาร์มมิ่งเวิลด์อินเตอร์เนชั่นแนลจำกัด CHAME’ (ชาเม่) ในโอกาสที่เข้าร่วมสนับสนุนและเป็นกำลังใจให้กับทีมนักกีฬาว่ายน้ำคนพิการทางปัญญาที่เข้าร่วมการแข่งขันชิงแชมป์ประเทศไทย กว่า 100 คนจากทั่วประเทศ
ทั้งนี้“ชาเม่” เป็นแบรนด์ผลิตภัณฑ์เพื่อสุขภาพความงามซึ่งเรามีนโยบายในการบริหารงานพร้อมยึดหลักจริยธรรมและการจัดการที่ดี โดยรับผิดชอบเห็นความสำคัญสังคมและสิ่งแวดล้อมทั้งในระดับไกลและใกล้ ที่จะนำไปสู่การพัฒนาที่ยั่งยืน โดยที่ผ่านมาชาเม่ได้ให้ความสำคัญกับการทำกิจกรรม CSR (Corporate Social Responsibility) กิจกรรมเพื่อสังคมฯมาโดยตลอด จะเห็นว่าเวลาเราทำกิจกรรมต่างๆ พนักงานต่างก็ให้ความร่วมมืออย่างเต็มที่ ทุกคนมีความสุขที่ได้ลงมือทำกิจกรรมดีเพื่อสังคม และในครั้งนี้ก็เช่นกันทางชาเม่ได้มอบเงินสนับสนุนฯการแข่งขันกีฬาว่ายน้ำคนพิการทางปัญญาชิงแชมป์ประเทศไทย อย่างต่อเนื่องเป็นปีที่2แล้ว ณ สระว่ายน้ำการกีฬาแห่งประเทศไทย กรุงเทพมหานคร
นายกกิตมศักดิ์สมาคมฯ ยังได้กล่าวชื่นชมทางแบรนด์ “ชาเม่” ว่า “อย่างที่ได้ทราบว่ากีฬาคนพิการไม่ค่อยได้รับความสนใจและสนับสนุนเหมือนกีฬาของคนปกติ ซึ่งชาเม่เป็นองค์กรของคนรุ่นใหม่ที่ได้เข้ามาสนับสนุนนับเป็นเรื่องที่น่าชื่นชม ในการช่วยส่งเสริมคนพิการทางปัญหาให้มีกำลังใจพัฒนาการสมรรถภาพทางร่างกาย จิตใจ และอารมณ์ ได้ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ และมีประสบการณ์ทางด้านการแข่งขันเพื่อก้าวสู่ระดับนานาชาติต่อไป”
นับเป็นกิจกรรมหนึ่งเพื่อสังคมของบริษัทฯ มุ่งมั่นที่จะช่วยเหลือสังคม โดยจะทำความดีให้กับสังคมอย่างต่อเนื่องและเพิ่มมากขึ้น แม้เราเป็นเพียงส่วนเล็กๆที่จะช่วยสังคมก็ตาม
You must be logged in to post a comment Login