- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 18 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
สมาคมอัสสัมชัญและสมาคมผู้ปกครองและครู ให้กำลังนักฟุตบอล “อินทรีแดง” สู้ศึกจตุรมิตรสามัคคีครั้งที่ 29
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/08/15665310937201-300x200.jpg)
เมื่อวันที่ 23 สิงหาคม 2562 สมาคมอัสสัมชัญ ร่วมกับ สมาคมผู้ปกครองและครู โรงเรียนอัสสัมชัญ จัดงานให้กำลังนักฟุตบอล “อินทรีแดง” ชุดจตุรมิตรสามัคคีครั้งที่ 29 โดยมี ภราดา ดร.ศักดา สกนธวัฒน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอัสสัมชัญ, รศ.ดร.วิชิต คนึงสุขเกษม ศิษย์เก่าโรงเรียนอัสสัมชัญ, ภราดากุลชาติ จันทะโชโต คณะกรรมการกองทุนเพื่ออัสสัมชัญ และแขกผู้มีเกียรติร่วมงาน ณ โรงเรียนอัสสัมชัญ เขตบางรัก กรุงเทพฯ
ในงานนี้ พลเรือเอกประพฤติพร อักษรมัค นายกสมาคมอัสสัมชัญ ได้กล่าวให้โอวาทแก่นักกีฬา พร้อมด้วย ดร.ชาติชาย นรเศรษฐาภรณ์ นายกสมาคมผู้ปกครองและครูโรงเรียนอัสสัมชัญ มอบเงินจำนวน 1 แสนบาท ให้กับนักฟุตบอล และอีก 1 แสนบาท ให้กับชมรมเชียร์และแปรอักษร, คุณศุภกร พลกุล มอบการสนับสนุนผลิตภัณฑ์จากเครือเจริญโภคภัณฑ์ โดย ดร.วัลลภ เจียรวนนท์ ให้กับทีมกีฬาฟุตบอล และวอลเลย์บอล มูลค่า 1 ล้านบาท
สำหรับการแข่งขันฟุตบอลจตุรมิตรสามัคคี ครั้งที่ 29 มีสโลแกน “เราทำความดีด้วยหัวใจ” ประกอบด้วย โรงเรียนอัสสัมชัญ, เทพศิรินทร์, กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย และเจ้าภาพ สวนกุหลาบวิทยาลัย ซึ่งจะมีขึ้นระหว่างวันที่ 9-16 พฤศจิกายน 2562 ณ สนามศุภชลาศัย ปทุมวัน กรุงเทพฯ
You must be logged in to post a comment Login