- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 18 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
ทัพโต๊ะเล็กสาวทีมชาติไทยขยับเตรียมทัพด้วยการเรียก 20 แข้งฝึกซ้อม
ทัพโต๊ะเล็กสาวทีมชาติไทยขยับเตรียมทัพด้วยการเรียก 20 แข้งฝึกซ้อมนำโดย ณัฐมน อาจกล้า นักเตะยอดเยี่ยมฟุตซอลลีกหญิง พร้อมดาวซัลโว เกศรินทร์ ชนะภู จาก มรภ.กำแพงเพชร นอกจากนี้ยังมีแข้งเก๋าจากเจ้าของแชมป์ลีก อเมซอน บลูเวฟ ไม่ว่า ดาริกา เพียรภายลุน และ พัชรพร ศรีเมือง นำทัพไปลุยศึก 4 เส้าที่จีน 5-11 ก.ย.นี้โดยต้องเจอกับจีน,คูเวต และนิวซีแลนด์
จากการที่ทัพโต๊ะเล็กสาวทีมชาติไทย จะมีโปรแกรมเดินทางไปร่วมการแข่งขันฟุตซอลรายการ CFA INTERNATIONAL TOURNAMENT 2019ระหว่างวันที่ 5-11 กันยายน 2562 ณ เมืองเฉินตู มนฑลเสฉวน ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน โดยมี 4 ชาติเข้าร่วมคือทีมชาติจีน เจ้าภาพ,ไทย,คูเวต และ นิวซีแลนด์
ล่าสุดได้มีการประกาศรายชื่อ 20 แข้งที่เรียกทำการฝึกซ้อมกันออกมาแล้ว ประกอบด้วย
ผู้รักษาประตู – น.ส.พันนิพา จุ้ยเจริญ (บีจี-บัณฑิตเอเชีย),น.ส.หนึ่งฤทัย สรหงส์ (ราชบุรี เลดี้ ฟุตซอลคลับ),น.ส.ฐิติธนา วงค์ต๊ะ (มหาวิทยาลัยราชภัฎกำแพงเพชร),น.ส.วรรณภา ผึ่งผดุง (มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต)
ตัวรับ – น.ส.หทัยชนก เทพคุณ (กรุงเทพมหานคร), น.ส.สาวิตรี หม่ำยะลี ( กรุงเทพมหานคร), น.ส.ณัฐมน อาจกล้า (มหาวิทยาลัยราชภัฎกำแพงเพชร)
ริมเส้น – น.ส.มุทิตา เสนคราม (กรุงเทพมหานคร),น.ส.พัชรพร ศรีเมือง ( อเมซอน บลูเวฟ),น.ส.พัสฐ์นันทร์ ทองอิ่ม (อเมซอน บลูเวฟ),น.ส.เสาวภา ตรางา ( อเมซอน บลูเวฟ),น.ส.จิระประภา นิ่มรัตนสิงห์ (บีจี-บัณฑิตเอเชีย),น.ส.แสงรวี มีขำ ( บีจี-บัณฑิตเอเชีย),น.ส.แพรพลอย หัวใจเพชร (ราชบุรี เลดี้ ฟุตซอลคลับ),น.ส.ศศิประภา อยู่พันธ์ (มหาวิทยาลัยราชภัฎกำแพงเพชร),น.ส.ศศิกานต์ ทองดี (มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต)
หน้าเป้า – น.ส.ลดาวัลย์ กลิ่นบุญแก้ว (กรุงเทพมหานคร),น.ส.ดาริกา เพียรภายลุน (อเมซอน บลูเวฟ),น.ส.ธนากร จันทะวัน (บีจี-บัณฑิตเอเชีย),น.ส.เกศรินท์ ชนะภู มหาวิทยาลัยราชภัฎกำแพงเพชร
โดยมีนายอนุสรณ์ นฤนาทดำรงค์ เป็นผู้จัดการทีม และ นายภัฏ ศรีวิจิตร เป็นหัวหน้าผู้ฝึกสอน ส่วนสตาฟฟ์โค้ชประกอบด้วย นายธนาธร สันทนาประสิทธิ์ ผู้ช่วยผู้ฝึกสอน นายสุรพงค์ ทมพา โค้ชผู้รักษาประตู นายนภนต์ กุลกิติเกษ ผู้ฝึกสอนสมรรถภาพร่างกาย น.ส.สุพัตรา สุนันท์ นักกายภาพบำบัด นายอเนกพงศ์ ภัทรานุรักษ์ เจ้าหน้าที่ทีม และน.ส.ปาริชาติ โสภาพ เจ้าหน้าที่ทีม
ทางโค้ช ภัฏ ศรีวิจิตร เผยว่าทีมจะมีการซ้อมก่อนตัดให้เหลือ 14 คนก่อนการเดินทางไปจีน ซึ่งรายการนี้ที่หนักก็น่าจะเป็นเจ้าภาพที่กำลังสร้างทีมขึ้นมาได้น่ากลัว ก็คงไม่ประมาทและจะพยายามคว้าแชมป์กลับมาให้ได้
You must be logged in to post a comment Login