- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 6 hours ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
ซัสโก้ จัดโครงการเทวดาตัวน้อย เดินหน้ามอบทุนเป็นปีที่ 8
นายชัยฤทธิ์ สิมะโรจน์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท ซัสโก้ จำกัด (มหาชน) นำคณะผู้บริหารและพนักงาน สานต่อโครงการเทวดาตัวน้อย เป็นปีที่ 8 เพื่อนำอุปกรณ์กีฬา และทุนการศึกษา ไปมอบให้โรงเรียน และเด็กนักเรียนที่เรียนดี แต่ขาดแคลนทุนทรัพย์ ด้วยความเชื่อมั่นว่า “การศึกษา” คือพื้นฐานหลักในการสร้างองค์ความรู้ ตลอดจนทักษะและความสามารถ อันจะนำไปสู่การสร้างอาชีพในอนาคต โดยเน้นการสนับสนุนโรงเรียนที่อยู่ใกล้สถานีบริการน้ำมันซัสโก้ทั่วประเทศ เพื่อสร้างสัมพันธ์อันดี และส่งเสริมความแข็งแกร่งของชุมชนที่อยู่รอบๆให้ดียิ่งขึ้น ในปีที่ 8 นี้ได้ประเดิมมอบทุนให้กับโรงเรียนแสงหิรัญวิทยา และโรงเรียนวัดราชโกษา เขตลาดกระบัง ซึ่งนอกจากมอบทุนแล้ว ทีมงานยังได้ชวนน้องๆทำกิจกรรมสันทนาการกันอย่างสนุกสนานอีกด้วย
You must be logged in to post a comment Login