- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 6 hours ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
ผู้บริหาร สวนสามพราน รับรางวัล JUMC STAR 2019 หนุนนักธุรกิจรุ่นใหม่
อีกหนึ่งกำลังใจสำคัญ สำหรับการขับเคลื่อนสามพรานโมเดล เมื่อวันที่ 28 สิงหาคม 2562 สมาคมนิสิตเก่าเอ็มบีเอ คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย มอบรางวัล JUMC STAR 2019 Excellence ให้กับ คุณอรุษ นวราช ผู้บริหาร สวนสามพราน หนึ่งในนักธุรกิจรุ่นใหม่ ที่มีผลงานโดดเด่น ในการขับเคลื่อนเศรษฐกิจและธุรกิจประเทศไทย ด้านสิ่งแวดล้อมและความยั่งยืน โดยมี ดร. วิเลิศ ภูริวัชร คณบดีคณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬาฯ เป็นผู้มอบรางวัล และมีคุณชาติชาย พยุหนาวีชัย นายกสมาคมนิสิตเก่าเอ็มบีเอ คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬาฯ ร่วมเป็นเกียรติ และแสดงความยินดีบนเวที ซึ่งรางวัลนี้ นอกจากเป็นการสนับสนุนและเป็นกำลังใจแก่ผู้ที่ได้รางวัลแล้ว ยังเป็นการสร้างแรงบันดาลใจ และเป็นแบบอย่างกับธุรกิจอื่นๆ เพื่อพัฒนาศักยภาพของวงการธุรกิจไทย
You must be logged in to post a comment Login