- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาทักษะด้านข้อมูลการท่อเที่ยว
วันที่ 3 กันยายน 2562 ที่โรงแรมทวิน ทาวเวอร์ กรุงเทพฯ นายอนันต์ วงศ์เบญจรัตน์ รองปลัดกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา (รป.กก.) เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการ เพื่อพัฒนาความรู้และทักษะ การปฏิบัติงานด้านข้อมูลการท่องเที่ยว ระหว่าง 3-4 กันยายน 2563
การประชุมครั้งนี้ ว่าด้วยการนำฐานข้อมูลไปใช้พัฒนาอุตสาหกรรมการท่องเที่ยวของไทย ปัจจุบันพบว่าหลาย ๆ ครั้งข้อมูลภาครัฐที่มีอยู่นั้นภาคเอกชนนำไปใช้ไม่ได้เท่าที่ควร ปัจจุบันรัฐบาลพยายามพลักดันเที่ยวเมืองรอง แต่ข้อมูลมีไม่พอทำให้ภาคธุรกิจตัดสินใจบากในการจะ
ดำเนินธุรกิจ ซึางทิศทางที่ภาครับพยายามดันนักท่องเที่ยวไปสู่เมืองรองนั้นมาถูกทาง แต่การกระจายรายได้สู่รากหญ้ายังต้องศึกษาอีกเยอะการนำนวัฒกรรม การนำระบบเอไอมาวิเคราะห์พฤติกรรมนักท่องเที่ยวเป็นสิ่งจำเป็น วันนี้จะทำอย่างไรจะทำให้คนไทยเกิดองค์ความรู้ใน
การใช้ฐานข้อมูลอย่างถูกต้องและเกิดประโยชน์กับชีวิต
You must be logged in to post a comment Login