- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 24 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
‘ไทยศรีวิไลย์’ ส่งผู้สมัครชิง ส.ส.นครปฐม เขต 5 แน่นอน เผยเตรียมใช้ ‘ไพรมารี่โหวต’ คัดผู้สมัคร อ้อนขอเพิ่มเสียงให้ ‘ฝ่ายค้านอิสระ’
ที่โรงแรมเซ็นทรา ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ นายมงคลกิตติ์ สุขสินธารานนท์ ส.ส.บัญชีรายชื่อและหัวหน้าพรรคไทยศรีวิไลย์ พร้อมด้วยคณะกรรมการบริหารพรรค แถลงข่าวต่อสื่อมวลชน ถึงความพร้อมในการส่งผู้สมัครรับเลือกตั้งซ่อม ส.ส. นครปฐม เขต
5 ภายหลังจากที่ นางจุมพิตา จันทรขจร ลาออกจากตำแหน่ง ส.ส. ว่า ทางพรรคไทยศรีวิไลย์ ยืนยันที่จะส่งผู้สมัครรับเลือกตั้งซ่อม
อย่างแน่นอน โดยไม่ต้องกังวลว่าจะไปตัดคะแนนของฝ่ายไหน เพราะหากประชาชนลงคะแนนให้ตัวแทนพรรคไทยศรีวิไลย์ ก็จะได้
ผู้แทนที่เป็นฝ่ายประชาชน และสามารถทำงานได้อย่างเต็มที่ อีกทั้ง เป็นที่น่ายินดีว่า พรรคไทยศรีวิไลย์ มีคนที่จะมาอาสาเป็นผู้สมัคร
ของพรรคฯ ในพื้นที่ดังกล่าวเป็นจำนวนมาก ดังนั้น ทางพรรคฯ จึงได้ดำเนินการที่จะคัดผู้สมัคร โดยวิธีไพรมารี่โหวต ตามที่รัฐธรรม
นูญกำหนด เพื่อให้เป็นตัวอย่างของพรรคการเมืองที่ดีที่ปฏิบัติตามรัฐธรรมนูญและเป็นไปตามระบอบประชาธิปไตย
“ผู้ที่อาสามาสมัครเป็นผู้แทนของพรรคในการเลือกตั้งซ่อมครั้งนี้ มีจำนวน 6 คน ได้แก่ 1) น.ส.ปริมปรางค์ แสงสว่าง เจ้าของ
ธุรกิจแฟรนไชส์ชานมไข่มุก ซึ่งเป็นคนรุ่นใหม่ที่ทำงานในพื้นที่ 2) นายประสม วงศ์วัฒน์ อดีตผู้สมัคร ส.ส. เดิมในเขตนี้ 3) นายไพรัตน์
แช่มละออ อดีตผู้สมัคร ส.ส.นครปฐม เขต 2 4) นายสุวรรณ บัวโรย ผู้ติดตามของผม ซึ่งทำหน้าที่รับเรื่องร้องเรียนของประชาชนจาก
ทั่วประเทศและช่วยเหลือสังคมมาโดยตลอด 5) นายกันตภณ ปทุมารักษ์ อดีตผู้สมัคร ส.ส.นครปฐม เขต 3 และน.ส.คณิภา ดีประเสริฐ
อดีตผู้สมัคร ส.ส. นครปฐม เขต 4 รวมทั้งหมด 6 คน ซึ่งการคัดเลือกผู้สมัครนั้น จะใช้วิธีการไพรมารี่โหวต ตามสัดส่วน คือ 1) จากสมา
ชิกพรรคฯ ใน จ.นครปฐม ร้อยละ 40 2) โหวตจากสมาชิกพรรคฯ ทั่วประเทศ ร้อยละ 30 3) โหวตจากแฟนคลับและผู้สนับสนุนพรรค
ร้อยละ 20 และจากกรรมการบริหารพรรค ร้อยละ 10 ซึ่งผมเชื่อว่า วิธีการนี้ ทำให้ทางพรรค ได้ผู้สมัครที่มีคุณภาพ และเป็นตัวเลือกที่
มีคุณภาพในการที่ประชาชนจะตัดสินใจเลือกเป็น ส.ส.ต่อไป ” นายมงคลกิตติ์กล่าว
นายมงคลกิตติ์ กล่าวด้วยว่า จ.นครปฐม ถือว่าเป็นจังหวัดที่มี ส.ส.จากหลายพรรคการเมือง เช่น พรรคประชาธิปัตย์ พรรคชาติ
ไทยพัฒนา พรรคอนาคตใหม่ และพรรคพลังประชารัฐ ซึ่งถ้าประชาชนในเขต 5 จ.นครปฐม เลือกผู้สมัครจากพรรคไทยศรีวิไลย์ ไปเป็น
ส.ส.แล้ว ก็จะได้คนทำงานให้กับประชาชน ทั้งยังเพิ่มเสียงให้กับฝ่ายค้านอิสระ ซึ่งจะทำหน้าที่ในสภาปกป้องผลประโยชน์ให้ประชา
ชนอย่างเต็มที่ โดยไม่ต้องมามัวเกรงใจฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งด้วย
ทั้งนี้ ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายพิเชษฐ สถิรชวาล หัวหน้าพรรคประชาธรรมไทย ได้มอบดอกกุหลาบให้กับ นายมงคลกิตติ์ เพื่อ
สนับสนุนแนวคิดการทำงานของฝ่ายค้านอิสระ
You must be logged in to post a comment Login