- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 8 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
บริษัท เฟวติวัล ฮอลิเดย์ จัดกิจกรรมพาเที่ยว ครบรอบ 2 ปี
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/09/15685499297962-300x225.jpg)
นายคมสัน ประสมศรี กรรมการผู้จัดการ บริษัท เฟวติวัล ฮอลิเดย์ จัดกิจกรรมฉลองครบรอบ 2 ป๊ พาคณะทัวร์เยือน มิลาน เวโรน่า เวนิซ ฟลอเร้น หอเอนเมืองปืซ่า และเจนัว บินโดยสายการบินเอมิเรตส์ เป็นการเดินทางอย่างประทับใจของคณะผู้ร่วมกิจกรรมทุกคน….ในโอกาส ครบรอบ 2 ปี บริษัท เฟสติวัล ฮอลิเดย์ จำกัด เราเปิดตัวตั้งแต่ ปลายปี 2017 และเริ่มดำเนินธุรกิจนำเที่ยว โดยเน้นที่ Outbound เป็นหลักคือ นำนักท่องเที่ยวจากไทยไปท่องเที่ยวต่างประเทศ
จากประสบการณ์ของผม คมสัน ประสมศรี ในการเดินทางตั้งแต่ ปี 2004 จนถึงปัจจุบันก็ 15 ปีที ทำในสิ่งที่ตนถนัดและรัก โดยบวกกับการบริการสไตล์เรา คำว่า สไตล์เราคือ เราเป็นบริษัทที่เน้นการท่องเที่ยวแบบประหยัดและสอดคล้องกับสภาพเศรษฐกิจ ณ ยุคนั้นๆ เพราะการท่องเที่ยวเป็นธุรกิจที่ต้องอาศัยงบประมาณที่เก็บออม พูดง่ายๆคือเงินที่เหลือเก็บก็นำไปท่องเที่ยวตามความไฝ่ผันหรืองบประมาณที่มี … นี้คืองานเรา
เฟสติวัล ฮอลิเดย์ มี สโลแกนว่า เทศกาลทัวร์ เทศกาลเที่ยว จะเห็นได้ว่า เราก่อตั้งขึ้นมาเพื่อให้นักท่องเที่ยวชาวไทยได้มีโอกาสสัมผัสถึงบรรยากาศเทศกาลต่างๆทั่วโลก เท่าที่เราจะทำได้
ผมจำได้ทริปแรกๆของ บริษัทคือ นำนักท่องเที่ยวชาวไทย ไป เทศกาลเวนิส คาร์นิวัล ที่ อิตาลี แบบประหยัดเป็นความตั้งใจที่เราอยากจะทำด้วยงบประมาณจำกัดที่ตอบโจทย์กับผู้บริโภค ต่อมาก็เป็นเทศกาลหิมะที่ รัสเซีย ในช่วงนั้นอากาศติดลบ 15 องศาเซลเซียส ในความเป็นจริงทุกคนคงไม่คิดว่าควรไปในช่วงนั้น แต่เรากลับคิดอีกมิติ ตาม สโลแกนเราคือ เทศกาลทัวร์ เทศกาลเที่ยว เราควรไปสัมผัสดูว่า เค้าในฤดูกาลแบบนี้ เค้าเที่ยวอะไรกัน ไม่น่าเชื่อครับ เทศกาลหิมะ มี กิจกรรมให้เราคนไทยได้ท่องเที่ยวและสัมผัสมากมายกว่าที่คิด เป็นต้น
สุดท้ายนี้ เรายังคงดำเนินธุรกิจท่องเที่ยวตาม คอนเซ็ปท์ของเรา คือ เทศกาลทัวร์ เทศกาลเที่ยว ในช่วงนั้นมีอะไรน่าเที่ยวน่าสนใจ เราก็จะนำเสนอให้ ผู้บริโภคและนักท่องเที่ยวให้เป็นหนึ่งในตัวเลือกของท่านครับ
ขอบคุณตลอด2ปี ที่สนับสนุนเราครับ
คมสัน ประสมศรี
กรรมการผู้จัดการ
บริษัท เฟสติวัล ฮอลิเดย์ จำกัด
You must be logged in to post a comment Login