- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 16 hours ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
ซิมเพิ้ล ฟู้ดส์สานต่อนโยบายด้านส่งเสริมการศึกษา ร่วมสร้างห้องกระจายเสียงโรงเรียนบ้านท่าสนุ่น จังหวัดกาญจนบุรี
นางสาวอริสา กุลปิยะวาจา กรรมการผู้จัดการ บริษัท ซิมเพิ้ล ฟู้ดส์ จำกัด ผู้นำในการผลิตนมอัลมอนด์ นมวอลนัท และนมพิสตาชิโอยอดขายอันดับหนึ่งในประเทศไทย แบรนด์ 137ดีกรี สานต่อนโยบายส่งเสริมสุขภาพและการศึกษา ที่สำคัญต่อรากฐานของสังคมและประเทศไทย ซึ่งผ่านมาบริษัทฯได้จัดกิจกรรมต่าง ๆ อย่างต่อเนื่อง ล่าสุดคณะผู้บริหารและทีมจิตอาสาร่วมจัดกิจกรรมส่งมอบห้องกระจายเสียงและมอบนมถั่วแบรนด์ 137 ดีกรีให้นักเรียนโรงเรียนบ้านท่าสนุ่น จังหวัดกาญจนบุรี
“สุขภาพที่ดีเป็นปัจจัยสำคัญต่อเด็กเป็นอย่างมาก บริษัทฯ จึงจัดกิจกรรมให้ความรู้ด้านโภชนาการและมอบนม 137ดีกรี ที่อุดมไปด้วยสารอาหารจากถั่วคั้นสดเต็มเมล็ด อาทิ แคลเซียม วิตามินบี วิตามินอี โปแตสเซียม แมกนีเซียม โอเมก้า เหมาะสำหรับทุกเพศ ทุกวัย โดยเฉพาะในวัยเรียนที่ต้องการสารอาหารที่มีประโยชน์เพื่อการเจริญเติบโตและพัฒนาการในทุก ๆ ด้านนอกจากนี้บริษัทฯ ยังมอบเงินบริจาคเพื่อร่วมสร้างห้องกระจายเสียง เพื่อใช้ในกิจกรรมต่างๆ ของโรงเรียนและชุมชนภายในอำเภอ”
นางเพชรินทร์ เหล็กมา ผู้อำนวยการโรงเรียน กล่าวว่า “โรงเรียนบ้านท่าสนุ่นเป็นโรงเรียนขนาดเล็ก มีนักเรียนประมาณ 60 คน แต่เป็นพื้นที่ศูนย์กลางในการจัดกิจกรรมของอำเภอ เช่น งานแข่งกีฬาประจำปี หรืองานประเพณีต่าง ๆ แต่โรงเรียนยังขาดงบประมาณในการปรับปรุงสถานที่ ดังนั้นห้องกระจายเสียงที่ได้รับการสนับสนุนจากบริษัท ซิมเพิ้ล ฟู้ดส์ จึงเป็นประโยชน์ต่อทั้งโรงเรียนและชุมชนในอำเภอศรีสวัสดิ์เป็นอย่างมาก”
You must be logged in to post a comment Login