- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
เภสัชฯม.รังสิตระดมทีมผลิตครีมทาน้ำกัดเท้าช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/09/1108-300x304.jpg)
ผศ.ดร.ภก.ธนภัทร ทรงศักดิ์ คณบดีวิทยาลัยเภสัชศาสตร์มหาวิทยาลัยรังสิต เปิดเผยว่า วิทยาลัยเภสัชศาสตร์ได้รวมพลังของคณาจารย์ นักวิจัย บุคลากร และนักศึกษา ของวิทยาลัยในการผลิตครีมทาน้ำกัดเท้า เพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมที่จังหวัดอุบลราชธานี โดยเบื้องต้นได้ผลิตจำนวน 2,000 ตลับ และมีการส่งมอบให้แก่ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี โดยผู้แทนของคณะฯ เรียบร้อยแล้ว
เนื่องจากมีพื้นที่ที่ประสบภัยเพิ่มเติมจึงทำให้จำนวนครีมที่ผลิตไปนั้นยังไม่เพียงพอ ทางดร.บุ๋ม ปนัดดา วงศ์ผู้ดี ในฐานะนายกสมาคมศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยรังสิต จึงได้แจ้งความประสงค์มาว่าจะลงพื้นที่ในเร็วๆ นี้ จึงอยากจะขอสนับสนุนครีมทาน้ำกัดเท้าเพิ่มเติม ทั้งนี้ ทางวิทยาลัยเภสัชศาสตร์จึงได้ช่วยกันผลิตเพิ่มเติมอีกจำนวน 1,000 ตลับ รวมเป็น 3,000 ตลับ
อย่างไรก็ตาม นอกจากจังหวัดอุบลราชธานีแล้วยังมีพื้นที่ที่ประสบภัยในพื้นที่จังหวัดใกล้เคียง ซึ่งเราก็ได้ให้การสนับสนุนครีมโดยผ่านไปยังนายกสมาคมศิษย์เก่าฯ ซึ่งเป็นตัวแทนของมหาวิทยาลัยเช่นเดียวกัน ซึ่งหวังว่าน้ำใจเล็กๆ น้อยจากมหาวิทยาลัยรังสิตในครั้งนี้จะช่วยบรรเทาความเดือดร้อนของผู้ประสบภัยทางภาคตะวันออกเฉียงเหนือได้ในระดับหนึ่ง
You must be logged in to post a comment Login