- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 18 hours ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
สสว. จัดกิจกรรมสร้างสรรค์สังคม “ไปเรียน ไปรู้ ไปฟื้นฟูสิ่งแวดล้อม”
เมื่อเร็วๆ นี้ นายสุวรรณชัย โลหะวัฒนกุล ผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมวิสาหกิจขนาดกลางและขนาดย่อม (สสว.) จัดกิจกรรม “ไปเรียน ไปรู้ ไปฟื้นฟูสิ่งแวดล้อม” นำคณะผู้ประกอบการไปเยี่ยมองค์กรและชุมชนต้นแบบ เพื่อศึกษา เรียนรู้ พร้อมสร้างจิตสำนึกในการรับผิดชอบต่อสังคม และการเป็นผู้ให้ ภายใต้โครงการส่งเสริมและพัฒนาธุรกิจระดับเติบโต ปี 2562 สร้างจิตสำนึกให้ผู้ประกอบการ SME ในด้านธรรมาภิบาล และด้านการรับผิดชอบต่อสังคมและสิ่งแวดล้อมก็เป็นสิ่งที่ผู้ประกอบการ SME ควรให้ความสำคัญอย่างมากต่อการดำเนินธุรกิจ ณ ชุมชนบางกระเจ้า จังหวัดสมุทรปราการ
You must be logged in to post a comment Login