- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 20 hours ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
มูลนิธิอายิโนะโมะโต๊ะ มอบทุนศึกษาต่อปริญญาโท ณ ประเทศญี่ปุ่น
มร.ทะคากิ อะระชิดะ รองกรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท อายิโนะโมะโต๊ะ (ประเทศไทย) จำกัด เป็นประธานในพิธีมอบทุนการศึกษาภายใต้โครงการ “Ajinomoto Scholarship for ASEAN+ONE International Students” ประจำปีการศึกษา 2563 แก่ลลิตา จันทร์เทียน นักศึกษาจากสาขาเทคโนโลยีชีวภาพ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล เพื่อศึกษาต่อระดับปริญญาโท ด้านวิทยาศาสตร์ชีวภาพและเทคโนโลยีชีวภาพ บัณฑิตวิทยาลัยวิทยาศาสตร์ เกษตรชีวภาพ ณ มหาวิทยาลัยนาโกยา ประเทศญี่ปุ่น รวมมูลค่าทุนตลอดการศึกษากว่า 10 ล้านเยน หรือประมาณกว่า 3 ล้านบาท
ทั้งนี้ มูลนิธิอายิโนะโมะโต๊ะ ประเทศไทย ก่อตั้งในปีพ.ศ. 2519 มีวัตถุประสงค์เพื่อช่วยเหลือสังคมไทยในด้านการศึกษา สำหรับทุนการศึกษาโครงการนี้ มูลนิธิอายิโนะโมะโต๊ะ ร่วมกับ มูลนิธิทุนการศึกษาอายิโนะโมะโต๊ะ ประเทศญี่ปุ่นเพื่อดำเนินโครงการมอบทุนการศึกษา ภายใต้ชื่อโครงการ “Ajinomoto Scholarship for ASEAN+ONE International Studentsตั้งแต่ปีการศึกษา 2553 ซึ่งเป็นทุนให้เปล่าและไม่มีข้อผูกมัด เพื่อศึกษาต่อในระดับบัณฑิตศึกษา ณ ประเทศญี่ปุ่นอย่างต่อเนื่องเป็นปีที่ 11
You must be logged in to post a comment Login