- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 20 hours ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
ปตท. รับโล่องค์กรต้นแบบคาร์บอนต่ำและยั่งยืนในระดับยอดเยี่ยม
เมื่อวันที่ 19 กันยายน 2562 ที่ผ่านมา นายปรีชา โภคะธนวัฒน์ รองกรรมการผู้จัดการใหญ่บริหารองค์กรและความยั่งยืน บริษัท ปตท. จำกัด (มหาชน) รับรางวัลโครงการตัวชี้วัดธุรกิจคาร์บอนต่ำและยั่งยืน (Low Carbon and Sustainable Business Index : LCSI) ในระดับยอดเยี่ยม รางวัลโครงการสนับสนุนกิจกรรมการลดก๊าซเรือนกระจก (Low Emission Support Scheme : LESS) จากโครงการ Touch Green และรางวัลกิจกรรมชดเชยคาร์บอน (Carbon Offsetting) จากการประชุมสื่อความนโยบาย เป้าหมาย และแผนการดำเนินงาน ด้าน QSHE ของ ปตท. และกลุ่ม ปตท. (QSHE AGM; Annual General Meeting) ประจำปี 2561 ภายในงาน “ร้อยดวงใจ ร่วมใจลดโลกร้อน” ประจำปี 2562 ซึ่งจัดโดยองค์การบริหารจัดการก๊าซเรือนกระจกแห่งประเทศไทย (อบก.) ทั้งนี้ ปตท. ยังให้การสนับสนุนองค์การบริหารส่วนตำบลแม่ทาและองค์การบริหารส่วนตำบลสันทราย
ในโครงการ Floating PV (Photovoltaic) และ Biogas ซึ่งได้รับการรับรองโครงการลดก๊าซเรือนกระจกภาคสมัครใจตามมาตรฐานประเทศไทย หรือ T-VER
พร้อมกันนี้บริษัทในกลุ่ม ปตท. มีการดำเนินงานและกิจกรรมต่างๆ เพื่อช่วยลดโลกร้อนและลดการปล่อยก๊าซเรือนกระจก ซึ่งได้รับรางวัลภายในงานนี้ด้วยเช่นกัน ได้แก่ GC, PTTEP, TOP, IRPC, GPSC, PTT MCC Biochem, PTTLNG, PTT Tank Terminal ซึ่งแสดงให้เห็นถึงความมุ่งมั่นในการดำเนินธุรกิจที่ช่วยสนับสนุนให้สังคมและชุมชนอยู่ได้อย่างยั่งยืน
You must be logged in to post a comment Login