- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 20 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
“ช้าง” พาเจ้าสัว กระทบไหล่แข้งดังจิ้งจอกสยาม
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/09/1569588267721-300x199.jpg)
“เครื่องดื่มตราช้าง” ร่วมกับ สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ, กลุ่มบริษัท คิงเพาเวอร์, บริษัท บูทรูม แอพพาเรลจำกัด โดยชุดกีฬาอาริ และบริษัท มอลเทน (ไทยแลนด์) จำกัด ร่วมสร้างเส้นทางสู่ฝันกับที่สุดของการแข่งขันฟุตบอลเยาวชน รุ่นอายุไม่เกิน 13 ปีที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในประเทศไทย ต่อเนื่องเป็นปีที่ 7 รายการ “ช้าง จูเนียร์ คัพ 2019” มอบประสบการณ์อันล้ำค่าที่เงินหาซื้อไม่ได้ ให้กับทีมโรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี แชมป์ “ช้าง จูเนียร์ คัพ 2019” พาบินตรงสู่ดินแดนลูกหนัง ลับแข้งทีมชั้นนำของเกาะอังกฤษ พร้อมชมศึกพรีเมียร์ลีกกันแบบติดขอบสนามกับ “ช้าง จูเนียร์ คัพ2019 ทริป ออฟ แชมเปี้ยนส์ โรด ทู อิงแลนด์”
วันที่ 26 กันยายน พ.ศ. 2562 นายสุรพล อุทินทุ ผู้อำนวยการโครงการไทยเบฟ ไทยทาเล้นท์ บริษัท ไทยเบฟเวอเรจ จำกัด (มหาชน) พร้อมด้วยนายกรวีร์ ปริศนานันทกุล เลขาธิการสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทย และนักฟุตบอลทีมโรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี ชุดแชมป์ “ช้าง จูเนียร์ คัพ 2019 ได้เข้าชมการฝึกซ้อมของนักฟุตบอลสโมสรเลสเตอร์ ซิตี้ ชุดใหญ่ พร้อมได้สัมผัสนักเตะอย่างใกล้ชิด ไม่ว่าจะเป็น เจมี่ วาร์ดี้, แคสเปอร์ ชไมเคิล, มาร์ค อัลไบรตั้น, เวส มอร์แกน, คริสเตียน ฟุคส์, ยูรี เตเลมองส์ และอีกมากมาย ในบรรยากาศสุดเอ็กซ์คลูซีฟ
สำหรับ “ช้าง จูเนียร์ คัพ 2019 ทริป ออฟ แชมเปี้ยนส์ โรด ทู อิงแลนด์” จะเดินทางสู่เมืองลอนดอน เพื่อเยี่ยมชมสถานที่สำคัญของเกาะอังกฤษ ในวันที่ 27 กันยายน 2562 ติดตามข่าวสารและความเคลื่อนไหวได้ผ่านช่องทางออนไลน์ : ThaiBev ThaiTalent และ www.thaibevthaitalent.com
ใต้ภาพ
นายสุรพล อุทินทุ ผู้อำนวยการโครงการไทยเบฟ ไทยทาเล้นท์ บริษัท ไทยเบฟเวอเรจ จำกัด (มหาชน) พร้อมด้วยนายกรวีร์ ปริศนานันทกุล เลขาธิการสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทย และนักฟุตบอลทีมโรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี ชุดแชมป์ “ช้าง จูเนียร์ คัพ 2019 ถ่ายภาพร่วมกับนักฟุตบอลจากสโมสรเลสเตอร์ ซิตี้ เมื่อวันที่ 26 กันยายน พ.ศ. 2562
You must be logged in to post a comment Login