- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 21 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
“มงคลกิตติ์”เตรียมพาผู้สมัครลงพื้นที่ตลาดสามพราน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/09/1569747144594-300x254.jpg)
นายมงคลกิตติ์ สุขสินธารานนท์ ส.ส.บัญชีรายชื่อและหัวหน้าพรรคไทยศรีวิไลย์ กล่าวถึงการส่งผู้สมัครลงสู้ศึกเลือกตั้งซ่อมในพื้นที่เขต 5 จ.นครปฐมว่า หลังจากพรรคได้มีการหยั่งเสียงเพื่อคัดเลือกผู้สมัครเบื้องต้น ปรากฏว่าสมาชิกพรรคส่วนใหญ่ได้ลงคะแนนเลือก น.ส.ปริมปรางค์ แสงสว่าง นักธุรกิจและคนรุ่นใหม่ที่ทำงานในพื้นที่ เป็นผู้สมัคร ส.ส. ในการเลือกตั้งซ่อมครั้งนี้ ซึ่งตนคิดว่า น.ส.ปริมปรางค์เป็นบุคลากรของพรรคที่มีคุณภาพ และตอบโจทย์ความต้องการของคนในพื้นที่ รวมทั้งมีความเหมาะสมกับสถานการณ์ทางการเมืองที่ต้องการคนรุ่นใหม่มาช่วยปกป้องผลประโยชน์ของประเทศด้วยแนวทาง “ฝ่ายค้านอิสระ” ตามที่พรรคได้พยายามวางแนวทางไว้
“ในวันที่จะไปสมัครผมและคณะกรรมการบริหารพรรคจะนำ น.ส.ปริมปรางค์ไปสมัคร ณ ห้องประชุม ชั้น 3 ที่ว่าการอำเภอสามพราน อ.สามพราน จ.นครปฐม หลังจากกระบวนการรับสมัครเสร็จสิ้นเรียบร้อยแล้ว ผมจะเปิดตัว น.ส.ปริมปรางค์พร้อมด้วยทีมงานหาเสียง ซึ่งคาดว่าอาจจะมีเซอร์ไพรส์ด้วย จากนั้นผมและคณะจะลงพื้นที่ที่ตลาดสดสามพรานเพื่อพบปะพ่อค้าแม่ค้าสอบถามปัญหาภาวะเศรษฐกิจในปัจจุบัน และแนะนำให้ประชาชนช่วยกันสนับสนุน น.ส.ปริมปรางค์ให้เป็น ส.ส. เขตคนแรกของพรรคไทยศรีวิไลย์ เพื่อให้สามารถนำความเดือดร้อนของชาวสามพรานมาให้พรรคไทยศรีวิไลย์ดำเนินการแก้ไขให้ได้เร็วยิ่งขึ้น” นายมงคลกิตติ์กล่าว
You must be logged in to post a comment Login