- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
‘สตรีดีเด่นเมืองนนท์’ แสดงเดินแบบผ้าไหมลาย “นกป่า” งานมูลนิธิสายใจไทยฯ “สานสายใยเพื่อผลิตภัณฑ์สายใจไทย”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/10/1569893272356-300x224.jpg)
ผ่านพ้นไปด้วยบรรยากาศอิ่มบุญอุ่นใจกับการสนับสนุน งาน “สานสายใยเพื่อผลิตภัณฑ์สายใจไทย” ที่จัดขึ้น ณ สยามพารากอน โดยมูนิธิสายใจไทย ในพระราชูปถัมภ์ เพื่อสมทบรายได้จากการจำหน่ายสินค้านำเข้าสมทบทุนมูลนิธิสายใจไทยฯ สงเคราะห์สมาชิกสายใจไทยผู้ทุพพลภาพจากการต่อสู้เพื่อพิทักษ์ความมั่นคงของประเทศชาติ
บรรยากาศภายในงานนอกจากผลงาน ผ้าคลุมไหล่ กระเป๋าถือ และงานหัตถกรรมจากโครงการกำลังใจ ในพระดำริพระเจ้าหลานเธอ พระองค์เจ้าพัชรกิติยาภา ที่มีมาจำหน่าย รวมถึงสินค้าจาก“ครัวสายใจไทย” อาหารสุขภาพปรุงสำเร็จทั้งคาวและหวานหลากหลายเมนูพร้อมชมการสาธิตการระบายสีบนกระเบื้องวาดลงบนผลิตภัณฑ์
ไฮไลท์ของงาน การแสดงแบบ ต่อหน้าพระพักตร์สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนธิราเทพยวดี จากนางแบบกิตติมศักดิ์กว่า 30 คนมาร่วมโชว์ชุดตัดเย็บด้วยผ้าไหมพิมพ์ลายดอกไม้ 7 ลาย โดยเฉพาะลาย “นกป่า” ที่เปิดตัวในงานนี้เป็นครั้งแรก ออกแบบโดย นิธิ สถาปิตานนท์ ศิลปินแห่งชาติ สาขาศิลปะสถาปัตยกรรม เป็นภาพร่างของนกน้อยในผืนป่าอันอุดมสมบูรณ์ เพื่อร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมของไทย
ซึ่งในการนางสาววัชรี วรรณศรี เจ้าของรางวัลสตรีไทยดีเด่นจากสมาคมสตรีนนทบุรี ได้รับเกียรติร่วมแสดงแบบด้วย
You must be logged in to post a comment Login